Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...................ขึ้น ภูหินร่องกล้า ยามฝนโปรยปราย ชมธรรมชาติ ดูกล้วยไม้ สบาย ๆ ครับ (ภาค 1)....................  

สวัสดีครับ   สวัสดีอีกรอบละ   ตามที่ได้สัญญาเมื่อสายัณห์  กันเอาไว้นะครับ  ว่าวันนี้จะพาไปเที่ยว    อุทยานแห่งชาติภูหินร่องกล้า   ยามหน้าฝนครับ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะครับ  ว่ารูปทริปนี้อาจจะไม่สวยสักนิดเพราะแทบไมมีแสงเลยครับ  ตลอดเวลาที่อยู่ที่นั่น  เนื่องจากฝนตกตลอด  และตกบ่อยมาก  และจะตกหนักขึ้นเมื่อเราถ่ายภาพกล้วยไม้กันอยู่ครับ   ไม่รู้เป็นไรเหมือนกันครับ

อุทยานแห่งชาติภูหินร่องกล้า นี้เท่าที่ผมทราบสามารถขึ้นได้ 2 เส้นทาง คือทางด้าน อ. นครไทย  และ ทาง อ.ด่านซ้าย จ.เลย  (ไม่รู้ถูกปล่าว)  ซึ่งการไปในครั้งนี้  ไม่ได้ไปทาง อ.นครไทย ครับ  เพราะจะอ้อมกับทางที่เราเดินทางมามาก  ทางที่ขึ้นดีครับเพราะเป็นเส้นทางที่เค้าทำใหม่  แต่ค่อนข้างสูงและชันครับ    คือเป็นทางขึ้นตลอด  บางครั้งเครื่องยนต์อาจจะร้อนและดับได้  ด้วยเหตุผลนี้จึงได้ ภาพทะเลหมอกยามเย็น  มาฝากครับ

จากคุณ : Kew_Hoya
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 53 19:24:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com