Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอระดมทุนทำหมันให้หมาจร พร้อมกับให้ลงชื่อผู้ที่ดูแลหมาจรอยู่แต่ไม่มีงบ.ทำหมัน  

เนื่องจากระยะนี้ได้มีเพื่อนสมาชิกที่ดูแลหมาจรอยู่ตามที่ต่างๆ แต่ไม่มีงบประมาณในการทำหมัน (ได้แต่ให้อาหารไปวัน )

ได้ติดต่อบัญชีงานบุญฯ ให้ช่วยดำเนินการทำหมันเพื่อตัดวงจรการเพิ่มจำนวนหมาจรจัดในความดูแล

ทีมงานจึงได้ปรึกษากัน และลงความเห็นว่าเรื่องการทำหมันเป็นการแก้ปัญหาหมาจรจัดที่ต้นเหตุอีกทางหนึ่ง ควรจะรีบช่วยดำเนินการ

แต่เราไม่สามารถทำเองได้ตามลำพังกำลังคนแค่ 4-5 คน

จึงต้องขอความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิก ดังนี้

1. ขอให้ช่วยสมทบทุนการทำหมันหมาจร คนละนิดคนละหน่อยก็ได้ค่ะ ตามกำลัง สายน้ำเล็กๆ หลายๆ สาย รวมกันก็กลายเป็นแม่น้ำใหญ่ได้ค่ะ

ขอให้ร่วมบริจาคเป็นจำนวนเงินให้ลงท้ายด้วยเลข 7 นะคะ เช่น 107,207,307, 407, 1007 เป็นต้น

โดยบริจาคไปที่บัญชี ธ.กสิกร สาขา ย่อยเดอะมอลล์บางกะปิ
เลขที่ 732 2 110584
ชื่อบัญชี นายธนวินท์ รมยานนท์
แล้วกรุณาแจ้งหน้ากระทู้หรือ ส่ง sms การโอนเงินมาที่ 081-732-2595
หรือ หลังไมค์ระบุจำนวนเงิน และวันที่โอน แจ้ง gijane, dansivilai, เม็ดทรายในทะเล, suwanapom และ noofon_jaja คนใดก็ได้ค่ะ

2. ขอให้เพื่อนสมาชิกที่ดูแลหมาจรอยู่และต้องการทำหมัน มาลงชื่อไว้พร้อมที่อยู่ /เบอร์โทรที่ติดต่อได้ หรือแจ้งหลังไมค์ก็ได้ค่ะ

3. เพื่อนสมาชิกที่สนใจจะช่วยลงแรง ก็จะยินดียิ่ง มาลงชื่อไว้ได้นะคะ ดอกไม้

เมื่อได้จำนวน และสถานที่ๆ จะให้ไปทำหมัน รวมถึงประสานทีมสัตวแพทย์ได้แล้ว จะรีบดำเนินการ อย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ จนกว่าเราหรือไม่ก็อาสาสมัครจะหมดแรงไปข้างหนึ่งค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า  ฮ่าฮ่าฮ่า

ปล. พื้นทีๆ จะแจ้งให้ไปทำหมันหมาจรนั้น ขอให้คนที่ติดต่อมาสามารถประสานงานในพื้นที่นั้นๆ ให้ได้ด้วยนะคะ

เรามาร่วมมือกันนะคะ ใครถนัดทางไหน ก็ช่วยทางนั้น
(จกท. เคยได้ยินภาษิตจีนที่ว่า คนหลายๆ คน รวมกันก็สามารถย้ายภูเขาได้ นะคะ)

ขอบคุณๆ ทุกๆ แรงสนับสนุนค่ะ  ดอกไม้

จากคุณ : gijane
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 53 10:01:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com