Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำอย่างไรให้ตุ๊กตาที่ถักตัวใหญ่  

รบกวนถามเพื่อนค่ะ ว่าหากเรามีแพทเทิร์นที่เป็นตุ๊กตากตัวเล็กคือ ใช้โซ่ 6 แต่อยากได้ตุ๊กตาตัวใหญ่ เราใช้วิธีการเพิ่มโซ่หรือเปล่าค่ะแต่ถ้าเพิ่มโซ่แพทเทิร์นจะเพี้ยนไหม หรือว่าจะใช้วิธีการเพิ่มเส้นไหมพรมแทน เช่น จากเคยถักใช้ไหมพรมเส้นเดียว ก็ใช้เป็น  5 เส้นตุ๊กตาจะตัวใหญ่ขึ้นไหมค่ะ พอดีได้แพทเทิร์นน้องหมามาค่ะแต่คุณแม่อยากได้ตัวใหญ่ๆๆ ไม่รู้จะทำอย่างไรให้ตัวมันใหญ่ค่ะ

จากคุณ : giftbook
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 53 06:06:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com