Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บานประจำเดือนกันยายน 2553 ฉบับ แจกรางวัล  

วันนี้อยากแจก เลยเอาลูกผมเองมาตั้งคำถาม ใครตอบถูก3คนแรกก็รับแจกรางวัลดังต่อไปนี้ครับ แจกซัก 3 รางวัลแล้วกัน

รางวัลแรก เป็น Stanhopea tricornis (ลูกไม้)  1 รางวัล
รางวัลที่สอง เป็น ลูกสิงโต นักกล้าม x nasseri  ที่เคยโพสไว้  1 รางวัล
รางวัลที่ 3 เป็น ลูกรองเท้า godefroyae x spicerianum แบบที่เคยโพสไว้ แต่เป็นต้นที่ยังไม่เคยออกดอกนะครับ เอาไปลุ้นเอาเอง 1 รางวัล เป็นต้นที่ค่อนข้างจะโตพร้อมออกดอกแล้ว สวยไม่สวยก็อย่าว่ากันนะครับ

ใครทายถูกก่อนก็ได้เลือกก่อนนะครับ มีแค่สามรางวัลนะครับ
กำหนอเวลาจนถึงวันพรุ่งนี้อังคาร เทียงคืนแล้วกัน ถือเป็นการร่วมสนุกเล่น ๆก็แล้วกัน  โพสแล้วต้องไม่มีการแก้นะครับ เดี๋ยวจะเสียเปรียบกัน

รู้สึกว่าจะยากไป
ใบ้ใหม่   แม่เป็นไ้ม้ไทยดอกเดี่ยว  พ่อเป็นไม้นอก พวกต่อดอกครับ ลูกออกมาหาเค้าต้นแม่ไม่ค่อยจะเจอเลย  

ทำไว้นานมากแล้ว โตช้ามาก ๆ แต่พอได้ขนาดก็โตพรวดพราดเลยครับ

พอใหวมั้ยเนีย ท่านที่เดาไปก่อนหน้านี้มาเดาใหม่ได้นะครับ เป็น species ทั้งคู่ครับ  ลองดูอีกทีนะครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 53 22:48:27

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 53 21:02:37

จากคุณ : Pic-s
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 53 17:44:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com