Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

็็How to different ways to make new Amigurumi?  

ขึ้นต้นเหมือนจะเป็นผู้รู้ ออกตัวค่ะ ไม่ใช่ ไม่ใช่ เพียง แต่ตัวเองจะบอกวิธีการคิดของตัวเองนะค่ะ ซึ่งตัวเองก็จะคิดไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้าซักเท่าไร อิอิ ประเภทชอบของแปลกค่ะ ... ถึงคติที่ว่า เมื่อทำให้ดีที่สุดไม่ได้ ก็ทำให้แปลกเข้าไว้ค่ะ

เริ่มกันที่ How to เลยดีกว่าค่ะ วันนี้ ดิฉันจะทำ Amigurumi ตัวใหม่ .. ใหม่ดิฉันอาจไปซ้ำความคิดคนอื่นก็เป็นได้นะค่ะ ... ในโลกใบนี้ทุกอย่างเป็นไปได้ทั้งนั้นค่ะ

ดิฉันเริ่มด้วยถัก สี่เหลี่ยมขึ้นมา 1 ชิ้นงาน ขนาดตามใจชอบค่ะ ขั้นแรกก็เอาเป็นสีเหลี่ยมจตุรัสก่อน สีเหลี่ยมอย่างอื่นยังไม่ได้ลอง

จากคุณ : NuiErnik
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 53 15:50:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com