Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แสดงรายการค่าใช้จ่าย รายได้จากการประมูลเพื่อช่วยเหลือแมวและสุนัข บาดเจ็บป่วย และเพื่อเป็นค่าอาหารค่ะ  

เรียนผุ้มีจิตเมตตาทุกๆท่านที่ ร่วมบริจาคสิ่งของ และร่วมบริจาทรัพย์ และร่วมประมูลสินค้า ตามกระทู้ข้างต้นที่มีการประมูลผ่านมา

วิเนตราขอแจ้ง รายได้รวมทั้งสิ้นจากการประมูลนะค่ะ
มียอดรายได้ทั้งหมด
                ประมาณ 57864 (ห้าหมื่นเจ็ดพันแปดร้อยหกสิบสี่บาท)
มีค่าใช้จ่ายตามใบเสร็จที่สามารถโชว์ได้ก่อนในช่วงนี้
                 ประมาณ 54,058(ห้าหมื่นสี่พัน ห้าสิบแปดบาท)

คงเหลือ ประมาณ          3,803 (สามพันแปดร้อยสามบาท) ซึ่งจะจ่ายเป็นค่ารถเพื่อนำสัตว์ป่วยทั้งสุนัขและแมวไปรักษาและรับกลับค่ะ

และค่าอาหารบางส่วนไม่มีใบเสร็จค่ะ เพราะร้านอาหารแถวสำโรงที่สะดวกพอจะซื้อได้ ไม่มีการออกใบเสร็จให้ด้วยค่ะ

และยังมีค่ารักษาของดุ๊กดิ๊ก ซึ่งใบเสร็จถูกขโมยกระเป๋าไปอีก ประมาณ 40000 สี่หมื่นบาทค่ะ ไม่ร่วมค่ารักษาในช่วงแรกที่รักษาที่ รพ.สัตว์มหานคา รพ.สัตว์เกษตร รพ.สัตว์สวนหลวง ซึ่งส่วนนั้นได้รับบริจาคมาแล้วค่ะ  

ส่วนที่ยังขาดอีกประมาณ 40,000 จะรอนำใบเสร็จมาโพสในภายหลัง

และดุ๊กดิ๊กจะต้องผ่าตัดในต้นปีหน้าอีกด้วยค่ะ

ซึ่งหมายความว่าในขณะนี้เงินที่ประมูลได้มายังคงติดลบอยู่นะค่ะ  จึงจำเป็นต้องแจ้งให้ทราบในเบื้องต้นเท่านี้ก่อนนะค่ะ
---------------------------------------------------------------------------------  
57,864 เป็นยอดจากการประมูลค่ะ ส่วนต่างจะเป็นค่าจัดส่งสินค้า ที่ขอบวกท่านละ 35 บาท หักลบขาดเกิน อยู่ในจำนวนนั้นนะค่ะ  เพราะบางท่านก็ไม่ได้บวกส่วนค่าจัดส่งมาให้ค่ะ ก็ถือส่วนต่าง บางท่านที่วิเนตราไม่ต้องส่งของเองทดแทนกันไปค่ะ

ซึ่งบางท่านก็อยู่ต่างจังหวัด และสินค้าบางส่วนรวมแล้วก็มีน้ำหนักมากอยุ่ค่ะ
----------------------------------------------------------------------------------
ซึ่งการแจกแจงรายการครั้งนี้ ยังไม่ได้รวมบิลค่าใช้จ่ายบางส่วนนะค่ะ เพราะโดนขโมยกระเป๋าสะพาย ได้ทำการแจ้งความที่สน.สำโรงเหนือไว้ค่ะ ซึ่งได้แจ้งไว้ข้างต้นค่ะ

ซึ่งมีทั้งบัตร atm ,passprot และมีบิลค่าใช้จ่ายส่วนอื่นอีกจำนวนมากค่ะ เช่นของดุ๊กดิ๊ก แทบจะทั้งหมด ที่รักษาที่รพ.สัตว์ทองหล่อ  และที่รพ. เจริญสุขทองหล่อค่ะ และมีบิลค่ารักษาของแมวบางตัว รวมอยุ่ในนั้นด้วย ยังไม่มีโอกาสได้ไปขอบิลอีกครั้งค่ะ

แต่ในครั้งนี้จะแจ้งบิลค่าใช้จ่ายต่างๆที่ผ่านมานะค่ะ ทั้งที่ติดค้างอยุ่และที่เป็นปัจจุบันกันนะค่ะ  ซึ่งการแจกแจง อาจจะไม่สมบูรณ์ หรือผิดพลาดประการใดต้องขออภัย หรือให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ

เนื่องด้วยมีเวลาจำกัดมากค่ะ เพราะกว่าจะถ่ายรูปได้ก็ต้องใช้เวลามากพอควรค่ะ กว่าจะโพสเสร็จก็นานอยู่ค่ะ  
1. ค่ารักษารพ.สัตว์มหานคร   ราคา 370 บาท

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 53 00:41:27

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 53 14:41:35

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 53 13:53:07

จากคุณ : เมทิส
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 53 13:51:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com