Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าสนใจงานควิลท์แต่ทำไม่เป็น จำเป็นต้องหาที่เรียนรึเปล่าคะ

รบกวนถามทุกคนนะคะ

คือว่าแหม่มสนใจงานควิลท์มากเลยค่ะ ( โดยเฉพาะกระเป๋า ) แต่ตอนนี้เย็บเป็นแค่งานเย็บผ้าทั่วไป
ก็เคยลองดูในกระทู้ที่สอนวิธิควิลท์แล้ว แต่ก็มีบางจุดที่ไม่เข้าใจบ้าง เข้าใจบ้าง
แบบนี้เราควรจะหาที่เรียนหรือเปล่าคะ และถ้าเรียนควรเป็นที่ไหนดี

มีบ้างรึเปล่าคะเพื่อน ๆ ที่ลองทำเองจากในเน็ทจนควิลท์เป็นโดยที่ไม่ต้องเรียน
ตอนนี้ที่เล็ง ๆ ไว้ว่าจะไปเรียนก็เป็นของนาราดาคราฟท์ ที่ตลาดบองมาเช่ค่ะ
ตอนแรกกะว่าจะเรียนคร์อสกระเป๋าผ้ากับครูเปี๊ยดที่ไอเดียเเองเจิล แต่เห็นว่าตอนนี้งดสอนแบบเย็บมือ เลยคิดว่าคงเป็นที่นาราดาคราฟท์นี่แหละ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ สนใจงานนี้จริง ๆ ไม่ใช่ว่าตามเทรนด์หรือฉาบฉวย

จากคุณ : mayonetta
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 53 20:56:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com