Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเริ่มต้นทำผ้าพันคอจากบลีอคไม้แต่ไม่มีความรู้เลย ท่านไหนพอมี how to บ้างคะ

กำลังอยากทำพันพันคอจากบล๊อคไม้ค่ะ แต่ตอนนี้มึนมากๆ งงกับวิธีการใช้บล๊อคไม้ทำผ้าพันคอค่ะ ซื้อบล๊อคไม้มาลองพันๆ แล้วก็ยัง งง ค่ะ
จึงอยากขอคำแนะนำว่าควรหาข้อมูลวิธีทำผ้าพันคอบล๊อคไม้ยังไง
คือเปิดในเวบส่วนใหญ่เจอที่เป็นแจกลายแล้วค่ะ พบ How to จากคลังกระทู้ เปิดแล้วขึ้น 404 หาไม่เจอ
คือทราบวิธีทำผ้าพันคอตั้งแต่ต้นเลยค่ะ  TT-TT  searh แล้วไม่เจอค่ะ เศร้า

จากคุณ : ตุ๊กตาหน้ารถ
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 53 16:56:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com