Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องเข็มงาน quilt น่ะค่ะ

ไม่เคยทำงาน quilt มาก่อนค่ะ แต่ว่าเย็บผ้าด้วยมือมาก่อน ประมาณว่าเย็บชุดนอน อะไรง่ายๆ ตอนเรียนน่ะค่ะ

จะทำงาน quilt ผ้าห่ม แต่สงสัยเรื่องเข็มงาน quilt ว่ามันมีเข็มกี่อย่าง
แล้วแต่ละอย่างสำคัญอย่างไร
ถ้าไม่ใช้เข็มงาน quilt โดยเฉพาะจะเป็นไรไหมคะ

แล้วเวลาเรา quilt ผ้าห่มน่ะค่ะ เราใช้จักรหรือใช้มือสวยกว่ากันคะ
ไม่มีข้อจำกัดเรื่องเวลานะคะ พอดีคุณแม่ retired มาแล้วอยู่บ้านเฉยๆ
กลัวแม่เขาเหงาน่ะค่ะ ก็จะทำไปเป็นเพื่อนกัน แบบว่าเรากลับมาทำหลังจากทำงาน ทำไปเรื่อยๆ แบบนี้น่ะค่ะ

จากคุณ : Brownie&Seephun
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 53 13:58:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com