Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเลี้ยงแมวครับ จะเริ่มยังไงดี

ผมรักแมวมากๆ เวลาเจอแมวต้องหยุดไปเล่นด้วยเกาคางทุกครั้งครับ

เคยอ่านหนังสือหมอแมวแล้วยิ่งประทับใจ และอ่านการ์ตูนไมเคิลแมวจอมกวนก็ยิ่งรักแมวยิ่งขึ้น

ตอนนี้มีบ้านแล้ว แต่อยู่บ้านคนเดียว กำลังหาข้อมูลเพื่อจะเลี้ยงแมวอยู่
จริงๆก็รักหมาเหมือนกันครับ แต่อยากเลี้ยงแมวมากกว่า เมื่อก่อนที่บ้านพ่อแม่ไม่ได้เลี้ยงเพราะแม่ไม่ชอบขนมันครับ แต่ผมรับได้ตอนนี้อยู่คนเดียวแล้ว แฟนก็โอเค

ผมรบกวนพี่ๆน้องๆห้องจตุจักร ขอแหล่งข้อมูลหน่อยครับ เป็นหนังสือ หรือ website ก็ได้ จะหามาอ่านก่อนครับ เพราะว่าผมตั้งใจจะเลี้ยงจริงๆ จึงอยากศึกษาให้รอบคอบกลัวว่าเดี๊ยวความรู้ไม่พอ สงสารมันครับ

ปล.1)บ้านข้างๆล่างจะเป็นบ้านของแมวในอนาคตครับ ขอบคุณครับ
    2)ไมเคิลแมวจอมกวนที่เป็นการ์ตูนเป็นพันธ์อะไรครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 53 17:03:22

จากคุณ : cobainlover
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 53 17:02:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com