Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคล็ดลับการขายงานฝีมือให้ประสบความสำเร็จ ภาค 4 (สร้างภาพลักษณ์){แตกประเด็นจาก J9825393} ติดต่อทีมงาน

เคล็ดลับการขายงานฝีมือให้ประสบความสำเร็จ  ภาค 4 (สร้างภาพลักษณ์)
หลายๆท่านที่ติดตามอ่านบทความเกี่ยวกับ “เคล็ดลับการขายงานฝีมือฯ” ตั้งแต่ภาค 1-3 ที่ผ่านมา  อาจกำลังคิดว่า  ตอนนี้เนื้อหาชักจะเป็นวิชาการมากขึ้น  ยากมากขึ้น  ใช่ไหมครับ?

อย่าพึ่งกังวลใจไปเลยครับ  จริงๆแล้วที่ดูเหมือนการสร้างตลาดงานฝีมือที่ผมเขียน จะมีเนื้อหามากมาย  แถมท่านก็มีงานมากมายต้องทำ  แต่...ก็เป็นเรื่องปกติที่ต้องทำ  และไม่ต้องรีบร้อนทำให้เสร็จภายในวันนี้  เดือนนี้  ก็ได้ครับ  แค่ทำไปเรื่อยๆ  สบายๆ  ไม่ต้องรีบร้อน เผลอแป้บเดียว  ทุกอย่างก็เสร็จครับ

ค่อยๆทำไปทั้งๆที่มีงานประจำ  หรือภารกิจชีวิตเยอะแยะนี่แหละครับ  ผมก็มีงานประจำเป็นที่ปรึกษาโรงพยาบาล  (ไม่ได้เกี่ยวกับงานฝีมือเลย) ซึ่งก็มีภารกิจให้ทำมากมายเหมือนกัน  แต่ผมก็ทำไปเรื่อยๆ  จนธุรกิจเรือจำลองของคุณพ่อ ประสบความสำเร็จได้ครับ

(ผมใช้เวลาประมาณ 7 เดือน ก็แทบไม่เหลืออะไรให้ทำใหม่ๆแล้ว  ทำแต่งานเดิมๆ  ตอนนี้ถึงพอมีเวลาเอาประสบการณ์มาถ่ายทอดมากพอสมควรครับ)

จากคุณ : วายุอัคคี
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 53 10:36:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com