Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากที่เคยถามไว้ เรื่องหัดใช้จักรด้วยตัวเอง ยากมากมั้ย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  กลับมารบกวนอีกครั้ง  // จากที่เคยถามไว้ว่า ถ้าจะซื้อจักรมาแล้วหัดใช้ด้วยตัวเอง(เพราะไม่มีเวลาไปเรียน)  จะยากมากมั้ย... ตามกระทู้นี้นะคะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9807450/J9807450.html

ได้คำแนะนำจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ จนฮึกเหิม  และเลือกรุ่นจักรมาได้ 2 รุ่นค่ะ คือ
elvira  :  sweethie, smoothie

ตอนแรกตัดสินใจเลือก sweethie ค่ะ เพราะคิดว่าลายน้อยไม่เป็นไร เราใช้แค่ทำงานพื้นฐาน ซื้อแพง ๆ มาไม่ได้ใช้ก็เสียดายเปล่า  สนเข็มเองก็ได้ ไม่มีปัญหา 555  ... แต่เดี๋ยวก่อน รู้สึก sweethie จะไม่สามารถเรื่องงานควิลท์

ทีนี้ก็เริ่มมา ดูข้อมูลของ smoothie อย่างละเอียด  และคิดว่าคงจะลงตัวที่ รุ่นนี้ เพราะในคู่มือบอกว่า สามารถทำงานควิลลท์ได้ ลายก็เยอะ

แต่จากการค้นข้อมูล  เห็นบางท่านที่ใช้ smoothie บ่นไว้ว่า ใช้ทำผ้าห่มควิลท์ ไม่ได้ เพราะคอจักรแคบไป และเย็บผ้าหนาขนาดนั้นไม่ได้

เจอข้อความนี้เข้าไป เซ็งเลยค่ะ เพราะหลัก ๆ แล้วเราตั้งใจใช้ทำกระเป๋า กับผ้าห่มค่ะ ที่เหลือก็เป็นงานพื้นฐาน พวกผ้าคลุมต่าง ๆ   ซึ่งถ้า smoothie ทำผ้าห่มควิลท์ได้ ก็ครบตามความต้องการของเราค่ะ

เลยมารบกวนอีกครั้งเรื่อง รายละเอียดและความสามารถของ smoothie ค่ะ ว่าจริง ๆ แล้ว นางสามารถขนาดไหน  //  วันเสาร์นี้ตั้งใจจะไป crntral ปิ่นเกล้าค่ะ  นายทุนจะพาไปสอย  ไม่อยากชักช้าเวิ่นเว้ออีกแว้วว  กลัวท่านเปลี่ยนใจ 555

จากคุณ : พิมพ์ดี
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 53 11:20:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com