Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคล็ดลับการขายงานฝีมือให้ประสบความสำเร็จ ภาค 7 (คิดนอกกรอบ){แตกประเด็นจาก J9845089} ติดต่อทีมงาน

เคล็ดลับการขายงานฝีมือให้ประสบความสำเร็จ  ภาค 7 (คิดนอกกรอบ)

คุ้นใช่ไหมครับ กับคำนี้ “คิดนอกกรอบ”  ที่จริงผมว่าคำๆนี้ไม่ใช่ของใหม่อะไรเลย  ถ้านึกย้อนดูดีๆ  เราใช้ชีวิตประจำวันมาตั้งแต่เด็ก  ก็ถูกแวดล้อมมาด้วยคำนี้มาตลอดชีวิต  เพียงแต่เราไม่ทันสังเกตเท่านั้น

ลองนึกดูดีๆนะครับ

ก๋วยเตี๋ยวนี่แหละครับ  ตัวอย่างการคิดนอกกรอบที่ประสบความสำเร็จ
เราคงเริ่มต้นรู้จักก๋วยเตี๋ยว จากวัยเด็ก  ก็ ก๋วยเตี๋ยวหมู  ก๋วยเตี๋ยวแห้ง  ก๋วยเตี๋ยวน้ำ

แล้วคนที่เค้าคิดนอกกรอบเป็น  เค้าก็เริ่มคิดสิ่งใหม่ๆ  จนกลายเป็นของธรรมดาๆ  ที่เราคุ้นเคย
ก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋น  ก๋วยเตี๋ยวลุยสวน  ก๋วยเตี๋ยวหลอด  ก๋วยเตี๋ยวเรือ ก๋วยเตี๋ยวขาหมู ฯลฯ

นี่แหละครับ  คิดนอกกรอบที่ประสบความสำเร็จ
มีมากมายครับ  ไอศครีม  ข้าวผัด  ขนมปัง  เยอะแยะเลยครับ  ที่โด่งดังมาจนปัจจุบัน

จากคุณ : วายุอัคคี
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 53 12:33:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com