Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> ร่มลูกไม้ (D.I.Y) << ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้มาดูร่มลูกไม้กันเล่นๆนะคะ แม่ทำอีกแล้ว

เดิม มีร่มใสๆ แบ้วๆ จาก daiso ราคา 60 บาท
เหล็กที่ทำก็พอใช้ได้สมราคา  แต่พลาสติก แอบบอบบาง

วันนึง เจ้าพลาสติก ก็คิดสั้นลาโลกไป ร่มจึงอยู่ในสภาพที่เข้าใจกัยว่า พัง
กลายเป็นของทำลายโลก(ขยะ)

แต่คุณแม่แอบเสียดาย เลยชวน มา ลดโลกร้อน กันเถอะ
แม่ถามเราว่า อยากได้ร่มลูกไม้ป่ะ เอาไว้ถือเล่น อยากทำ
ส่วนเรา ไมนึกไม่ถึงจริงๆ ตอบแบบไม่คิด ขอด่วนเลยละกัน

ม่ามี้ จึงตัดสินใจวางมือจากไม่นิ้ต(พักเฉยๆนะ เด๋วทำต่อ)
หันมา หา จักรไฟฟ้าคู่ใจ (ที่บอกว่าคู่ใจ เพราะมีอันเดียว ใช้มาจะ 20 ปีแล้ว)

ร่มอันนี้จึงบังเกิดขึ้น ไปดูกันเลยนะคะ

จากคุณ : Sivrunk !!
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 53 20:08:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com