Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดน sale ของไหมพรมยี่ห้อ วีนัส ถามว่า คุณไหวไหม ? ติดต่อทีมงาน

กำลังจะเปิดร้านขายไหมพรม อารมณ์ประมาณ ซื้อ ไหม ซื้อ อุปกรณ์ สอนฟรี พยายามหาแหล่งเพื่อซื้อในราคาถูก เพราะเรารักงานถัก ก็เข้าใจคนซื้ออ่ะนะคะ กะว่าเอาไหมให้หลายๆ ยี่ห้อ หลายๆแบบ น้องๆห็หาเบอร์โทรร้านต่างๆมาให้ ได้เบอร์ของวีนัสมาตอนแรกก็คุยกับคนที่เป็นซุปเปอร์ไวเซอร์ก็คุยดีค่ะ บอกว่าจะให้เซลล์ติดต่อมา ปรากฏว่า คุณอดุลย์ ที่เป็นเซลล์ก็โทรมาถามทางไปร้าน เราก็บอกไปว่าอยู่ตรงไหน
เขามารถเมล์ ยิ่งง่ายใหญ่เพราะรถมันผ่านหน้าร้านอยู่แล้วแค่ลงรถเมล์แล้วข้ามถนนมา
ผมมีกระเป๋า 2 ใบ แล้วเวลาผมจะกลับเข้าเมืองละ ? มีรถโดยสารผ่านค่ะ
คุณอดุลย์บอกว่า ตามกฏบริษัทแล้วลูกค้าใหม่ต้องโอนเงินเข้าไปก่อนโดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ 25000 บาท >>>>>> อันนี้ดิฉันก็เข้าใจค่ะ เพราะเจ้าอื่นที่ดิฉันติดต่อไปและตกลงกันแล้วเนี่ย ไหมนำเข้าจากต่างประเทศ ยังต้องเปิดหน้าบัญชีมากกว่าที่คุณบอก ดิฉันยังยินดีจ่ายเลยค่ะ (ก็คนมันอยากทำอ่ะ)
แต่มาสะดุด ตรงคำว่า ไหวไหม ??? ด้วยน้ำเสียงเหมือนดิฉันเป็นลูกค้าภูธร ไม่น่าจะมีปัญญาจ่าย ....
เลยตอบไปว่า ไม่เป็นไรค่ะคุณอดุลย์ ดิฉันไปหายี่ห้ออื่นมาขายก็ได้ค่ะ
>>>>>>>>ผิดหวังอ่ะ

สงสัยของเขาขายดีเลยไม่อยากให้มีคนซื้อเยอะ หรือดิฉันคิดมากไป ...แต่ก่อนหน้านี้ยี่ห้ออื่นๆ เขาก็มีเงื่อนไขนะค่ะ ยิ่งยี่ห้อที่ซื้อไปบ้างแล้วเขายังไม่มีน้ำเสียงดูถูกดิฉันอย่างนี้เลยอ่ะค่ะ

จากคุณ : dwayne
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 53 16:11:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com