Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[-o- กระทู้ขอบคุณ -o-] งานมหิดลคนรักสัตว์ ครั้งที่ 8 ขอบคุณทุกแรงใจ แรงงานค่ะ ติดต่อทีมงาน

นกหนาว

ผ่านไปแล้ว งานมหิดลคนรักสัตว์ ครั้งที่ 8 ที่ทางคณะสัตวแพทย์ มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายาจัดขึ้น ปีนี้เป็นปีที่สองที่ทางบ้านโพรงกระต่ายได้เข้าไปร่วมงานในส่วนของกระต่ายค่ะ  ปีที่แล้วเราเป็นผู้จัดงานหลัก แต่ในปีนี้มีทางบริษัทภมรชัย ซัพพลายเป็นผู้สนับสนุนหลัก และได้เชิญให้ TRB-Club กับทางบ้านโพรงกระต่ายเข้าร่วมจัดงานด้วยค่ะ

สำหรับกิจกรรมที่ทางบ้านโพรงกระต่ายได้เข้าไปจัด มีดังนี้

การประกวดกระต่าย Beauty & Healthy ในวันเสาร์ที่ 20 พฤศจิกายน
วัตถุประสงค์ของการประกวดคือ เน้นความคิดสร้างสรรค์ของเจ้าของ และสุขภาพของกระต่าย เพื่อส่งเสริมให้ผู้เลี้ยงดูแลกระต่ายให้มีสุขภาพดี รายได้ทั้งหมดจากการประกวด ไม่หักค่าใช้จ่าย มอบให้โครงการกระต่ายบึงฉวาก

สำหรับการประกวดครั้งนี้ เกือบจะเตรียมตัวไม่ทันกันเลย เพราะได้รับแจ้งกระชั้นชิดมาก แถมยังมีการประชาสัมพันธ์ออกไปแล้วอีกด้วย พอได้รับการติดต่อมาทางบ้านโพรงกระต่ายได้ขอเปลี่ยนแปลงวัตถุประสงค์ในการประกวด  เนื่องจากวัตถุประสงค์ที่ตั้งมาในครั้งแรกไม่สอดคล้องกับวัตถุประสงค์ของบ้านโพรงกระต่าย เลยอาจทำให้ขลุกขลักเล็กน้อย หากงานไม่ค่อยเรียบร้อยก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ

รางวัลในการประกวดครั้งนี้ มี 4 รางวัลใหญ่ คือ Beauty & Healthy ประเภทขนสั้น และขนยาว ขวัญใจมหาชน และยอดกระต่ายสุขภาพดี

สำหรับคะแนน แบ่งเป็น สุขภาพ 40 คะแนน สวยงาม 40 คะแนน และคะแนนจากไม้โหวตที่จำหน่ายในงาน

ผู้ชนะรางวัล Beauty & Healthy ประเภทขนสั้น และขนยาว คือกระต่ายที่ได้คะแนนรวมมากที่สุด

ผู้ชนะรางวัลประเภทขนสั้น ได้แก่ น้อง Pokko รางวัลที่สอง ได้แก่ Mr. Party และรางวัลที่สาม ได้แก่ นิชคุณ

ผู้ชนะรางวัลประเภทขนยาว ได้แก่ ไข่ตุ๋น รางวัลที่สอง ได้แก่ ฟอร์จูน สำหรับรางวัลที่สาม ได้คะแนนเท่ากันสองตัว คือ แพนด้า และซูซี่

ขวัญใจมหาชน ได้แก่ กระต่ายที่ได้รับไม้โหวตมากที่สุด รางวัลนี้ ตกไปเป็นของไข่ตุ๋นเช่นกัน

ยอดกระต่ายสุขภาพดี ได้แก่ กระต่ายที่ได้รับคะแนนสุขภาพจากคุณหมอมากที่สุด รางวัลนี้น้องน้ำแข็งใส ได้ไปครองค่ะ

สำหรับรายชื่อกรรมการ มีดังต่อไปนี้
1) กรรมการตรวจสุขภาพ โดยหมอแก้ม และหมอนก คุณหมอน่ารักมากๆ ค่ะ ตรวจกันมือเป็นระวิงเลย

2) กรรมการที่ให้คะแนนด้านสวยงาม 4 ท่าน  ป้าแดงเร้กเก้บาร์ จากบ้านบางแค เอ้ย จากบ้านโพรงกระต่าย น้องแก้มคนสวยจาก Rabbit Café  น้องเดียวจาก Bunny Delight และคุณภมรชัย จากภมรชัย ซัพพลาย ผู้สนับสนุนหลักของการจัดงานในครั้งนี้  (คุณภมรชัยคะ งานหน้าขอของแจกเยอะๆ นะคะ)

ต้องขอขอบคุณกรรมการทุกท่านอย่างงามมา ณ ที่นี้ ขอบคุณลูกหมี และน้องพะแพงที่มาช่วยมือเป็นระวิงเลย

ขอบคุณน้องต๋าว jinny princess สำหรับไม้โหวตงามๆ นอกจากออกแรงทำให้แล้ว ยังออกค่าวัสดุอีกด้วย ร้านสมใจน่ารักที่สุดเลย

ขอบคุณบริษัทภมรชัย ซัพพลาย สำหรับรางวัลด้วยค่ะ

จากคุณ : แม่หมีตัวอ้วน
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 53 16:16:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com