Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องเครื่องยนต์สำหรับสูบน้ำ(Honda รุ่น G 200) ติดต่อทีมงาน

ผมได้ซื้อเครื่องยนต์(ของเก่า)สำหรับติดตั้งเข้ากับปั๊มน้ำ(ในราคา2,000บาท)ยี่ห้อ ฮอนด้า แต่อุปกรณ์ที่ผมต้องการจะหาเพื่อใช้เป็นตัวสูบน้ำนั้นไม่ทราบว่ามีจำหน่ายแถวไหนบ้าง(กทม.หรือปริมณฑลก็ได้)ผมจะเอาไว้ใช้รดน้ำแปลงผักที่บ้านและใช้ทำสวนครับ...ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกมุมเกษตรกรที่ใช้เครื่อง(ยนต์)สำหรับสูบน้ำ หรือ ท่านที่มีความรู้ในด้านนี้ ช่วยแนะนำ ในด้านราคา สถานที่จำหน่าย ให้ด้วยนะครับ
                 ผมขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ

จากคุณ : s.sornjun
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 53 18:20:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com