Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ เรื่องคอนโดห้ามเลี้ยงสัตว์ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกท่าน ขอเข้าเรื่องเลยนะคะ

คือเราเช่าคอนโดอยู่มา 2 ปีกว่าแล้ว จริงๆเป็นห้องของแฟนอยู่มาได้ 3 ปีแล้วเราย้ายเข้ามาทีหลัง
ซึ่งเราย้ายห้องทีนึง (แต่อยู่ในตึกเดิม)เพราะห้องเก่าหมดสัญญาเลยอยากเปลี่ยนโลเกชั่นใหม่
ก่อนเราย้ายห้องเราก็เอาน้องเข้ามาเลี้ยงค่ะ แต่เราถามแฟนแล้วว่าเค้าอนุญาตมั๊ย เพราะคอนโดส่วนใหญ่เค้าห้ามเลี้ยง
แต่แฟนบอกว่าได้ เพราะกระต่ายไม่ได้ส่งเสียงอะไร ห้องข้างๆก็เลี้ยงแมว (แอบได้ยินเสียงค่ะ แต่นานๆที)
พอเราย้ายห้อง  คือย้ายมาแล้ว แล้วเพิ่งเห็นว่าห้องใหม่มีสัญญาห้ามเลี้ยงสัตว์ค่ะ
แต่แฟนเราก็เซ็นสัญญาไปแล้ว เราก็เลี้ยงน้องต่อไป
น้องไม่ได้ส่งเสียง (ก็กระต่ายนินา) เราดูดฝุ่นที่ห้องเกือบทุกวัน
เปลี่ยนถาดรองทุกๆ 2-3 วัน (เราใช้คูเบตโต้ด้วยน้า) ถูพื้นตลอด เวลาสกปรก และไม่เคยเอาน้องออกมาโชว์หราให้ใครเห็น

เหตุการณ์เป็นปกติจนมาถึงเมื่อวานเราพาน้องไปหาหมอเพราะน้องท้องอืดค่ะ
แต่ตอนพาน้องกลับ ยามทักว่าตะกร้าเราใส่สัตว์เลี้ยงหรือเปล่า ตัวอะไร เราก็บอกว่ากระต่ายค่ะ
ยามก็บอกว่าที่นี่ห้ามนำสัตว์เข้าให้เอาออกไป ห้ามเอาน้องขึ้นห้องเด็ดขาด
ยามบอกว่าวันก่อนเชิญคนให้เอาหมาออกไปแล้ว
แต่ราขอร้องพี่ยามว่าน้องป่วยขอขึ้นไปให้อาหารน้องก่อน น้องต้องกินยา
ยามก็บอกว่า งั้นถ้าลงมาต้องพาน้องลงมาด้วย แต่เราก็ไม่ได้พาลงมา แต่ยามไม่รู้เห็นหรือเปล่า

ทีนี้ตอนแรกเราบอกแฟน แฟนก็บอกว่าทำเฉยๆไป เราก็ว่าจะทำเฉยๆ
แต่เมื่อคืนจนถึงตอนนี้เรานอนไม่หลับ ยิ่งคิดยิ่งกังวลมากๆ ไม่เป็นอันทำงานเลย
ว่าเราจะทำยังไงดี คือตอนนี้พี่ยามรู้แล้วว่าเรามีกระต่ายแน่ๆ แต่คนในออฟฟิศไม่ทราบว่ารู้หรือยัง
เราไม่ทราบว่าจะทำยังไงดี จะไปคุยกับคนในออฟฟิศก็กลัวเกลี่ยกล่อมไม่สำเร็จ
หรือกลายเป็นเรื่องใหญ่กว่านี้ ไปถึงหูเจ้าของห้อง

เครียดมากค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
อาจจะเรียงลำดับเรื่องไม่เคลียร์ ต้องขอโทษด้วยนะคะ
ร้อนใจมาก ไม่ทราบว่าจะปรึกษาใครดี มีห้องโพรงเป็นทีพึ่งเดียว T_T

ปล เมื่อคืนได้ยินเสียงหมาเห่าในคอนโดด้วยนะ 1 ที
ปล 2 เราพาน้องออกนอกห้องไม่บ่อยนะคะ พาออกไปกรณีป่วย หรือเรากลับต่างจังหวัดเท่านั้น
เคยเอาใส่ตระกร้าเดียวกัน ก็ไม่มีใครว่าอะไรค่ะ

รูปภาพตระกร้าที่ใส่น้อง

จากคุณ : โคอาล่าบ้องแบ๊ว
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 53 14:51:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com