Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่มีอะไร แค่อยากบ่นแม่ค้า(ด้วยกัน) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปขายตุ๊กตาถักที่ถนนคนเดินมาค่ะ

ขายมานานแล้ว ลูกค้าดีๆก็มี  ไม่ดีก็มี  ธรรมดาค่ะ

วันนี้เจอลูกค้าี(่ที่เป็นแม่ค้า)  มาซื้อของ

หยิบโน่นหยิบนี่ จับโน่นจับนี่่  ได้ยินว่าจะเอาไปขายต่อ

แล้วพี่ท่านก็ต่อราคาแหลกราญค่ะ

เราก็ลำบากใจ  รู้่น่ะรู้อยู่ว่าเราขายราคาสูงกว่าแม่ค้าถนนคนเดินคนอื่น  (แล้วทำไม ของๆชั้นนี่)

พี่ท่านถามราคา  เราบอกสามร้อยห้าสิบ
พี่ท่านบอก สองแปดซะ  พี่ก็ถักเหมือนกัน  จะเอาไปส่งลูกค้า  ทำส่งไม่ทัน

ประมาณว่าชั้นรู้ต้นทุนนะยะหล่อน หล่อนอย่ามาโก่งราคาหน่อยเลย

เราก็บอก  งั้นพี่ไปทำเองดีไหมคะ

พี่ท่าน  ก็ทำไม่ทัน  เนี่ยมีงานประจำอยู่แล้ว

เราก็ปรี๊ดขึ้นมาอีกละ ( ขอใช้คำนี้หน่อยนะคะ  ช่วงนี้ชอบคำนี้มากเลย)

ยกตนข่มท่านอ่ะ

หยิบตุ๊กตาเพื่อนเราฝากขายขึ้นมา ถามเท่าไหร่  เราบอกสองห้า  ก็ต่อเหลือร้อยแปดสิบ

บอก เนี่ยพี่ำทำเหมือนกันๆ

อึดอัดกับพี่คนนี้มากๆ

ถ้าพี่เอาของหนูไปขายต่อ หนูอยากรู้ พี่จะขายของหนูเท่าไหร่คะ

พี่เหนื๊อยเหนื่อยเนอะ ที่มาเดินเลือกๆ ละเอาไปขายต่อ

ภูมิใจไหมคะ

จะบอกลูกค้าของพี่ไหมคะว่า  ลดไม่ได้หรอก  งานฝีมือ  ต้องใช้เวลา

หึหึ

งานของพี่จริงๆน่ะ เอามาให้ดูหน่อยเถอะ  ถ้าละเอียดได้ครึ่งนึงของเพื่อนเรา
จะยอมซูฮกเลย

ชริ สบัดบ๊อบ

จากคุณ : piekai
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 53 23:49:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com