Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**มีตติ้งบ้านโพรงฯที่ ม เกษตร** ขอเสียงหน่อยได้ม้ายพวกเราทุกคนเอ้ย ติดต่อทีมงาน

ลูกสาว หวัดดีพ่อแม่พี่น้องทั้งหลาย

ลูกโป่ง ปีนี้ทีมงานบ้านโพรงกระต่ายมีกิจกรรมเยอะแยะตลอดปีเลย ต้องเดินทางและใช้กำลังงานเหนียงยานกันเป็นอย่างมาก ฮ่าฮ่าฮ่า

ดาว ปกติเราจะจัดมีตติ้งใหญ่พบปะชาวคณะบ้านโพรงกันในเดือนธันวาคม พร้อมจับฉลากแลกของขวัญกันเอิกเกริก แต่ปีนี้ขอเลื่อนไปเดือนมกราคมนะจ๊ะ

ไข่ดาว สถานที่ที่ยอดฮิตและดูเป็นรูปธรรมได้ดี เป็นกลางไม่ซ้ายขวา เหลืองแป๊ด แดงแป๋ แหมวู้ยยยยแต่อย่างใดคือ

บ้าน ณ สำนักพิพิธภัณฑ์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

นกดื่มชา งานนี้ถือเป็นการพบปะสังสรรค์สมาชิกทั้งเก่าทั้งใหม่ และ
---ผู้ที่สนใจรู้จักบ้านโพรงฯ สิงอยู่ แอบอยู่ แต่รักบ้านโพรงฯ
---สมาคมหลงรักกระต่ายชาวบ้านแห่งดวงจันทร์
---บรรดาสามี ภรรยา แควนๆ ลูกๆ หลานๆ ของสมาชิก
---รวมไปถึงสมาชิกสี่ขา สองขา หน้าอื่นๆ *ที่แน่ใจว่าไม่เป็นภัยต่อกระต่าย*
(ข้อสุดท้ายนี้ขอสกรีนกับทางบ้านโพรงฯก่อนค่ะ)

เค้ก และแน่น้อน... เป็นการพบปะกันของบรรดากระต่ายลูกรัก หลานรักของพวกเราค่ะ

ครัวซอง งานนี้ไม่มีทีมงาน กำหนดการ พิธีรีตองแต่อย่างใดค่ะ มาร่วมแจ๊ดๆๆทำความรู้จักกัน
ได้กอดลูกชาวบ้าน ไล่จับ ไล่ปล้ำ ไล่เล็มขนตูด กันให้เมามันไปเลยนะคะ

พลุ งานนี้ก็หวังว่าจะมีคุณหมอกระต่ายที่รักและเคารพหลายๆท่านมาร่วมยินดีกับบ้านโพรงฯเหมือนเดิมค่ะ
ป้าแดงจะรีบแจ้งให้ทางคุณหมอๆๆทราบไว้ก่อน ล็อกวันเอาไว้เลย

หิ่นหิ่น ใครที่ใหม่เอี่ยม กลัวนู่นนี่ ก็ค่อยๆตามอ่านกระทู้มีตติ้งนี้อัพเดทไปเรื่อยๆนะคะ
แล้วค่อยตัดสินใจ
คุณแม่ ไม่ต้องกลัวพวกป้าๆเลยค่ะ เพราะเดินเหิน แหกพระเสียงแปปเดียวก็ลมจะใส่แล้วค่ะ กันเอ๊ง กันเอง

ของขวัญ มันเลยปีใหม่ไปแล้ว แต่ของขวัญละ เรามาจับฉลากของขวัญกันด้วยดีไหมคะ น่าจะสนุกนะ ถือว่าเป็นของขวัญสำหรับมีตติ้งก็ได้ค่ะ ค่าของขวัญไม่ต่ำกว่า 150 บาทก็พอจ้า
ไอติม มีเกมสำหรับกระต่ายด้วย จับของรางวัลจากพวกเพื่อนๆที่นำมาร่วมสนุกกัน

โอเลี้ยง พร้อมๆไปกับการกินๆๆๆๆ อร่อยๆๆๆๆ เพียบๆ จากพวกเราด้วยกันเอง ใครอยากนำอะไรมา ตามสบายเลยค่ะ

พี่แดงโทรไปที่ สนพก แล้วนะคะ คุณพี่เจ้าหน้าที่จำพวกเราได้และยินดีต้อนรับค่ะ แต่ก็อยากขอให้เป็นสุดสัปดาห์เช่นวันอาทิตย์เหมือนเดิม และปลายเดือนของดค่ะ เพราะติดงานเกษตรแฟร์

แต่สำหรับวันที่จะจัดนั้น พี่แดงกำลังทำเรื่องขอให้คุณพี่เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับในวันจันทร์นี้นะคะ ว่าวันอาทิตย์ต่างๆของเดือนมกราคมนั้น สามารถจัดวันไหนได้บ้าง

หิ่นหิ่น วันนี้ก็เลยมาขอซาวเสียงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆก่อนค่ะว่า สนใจกันม้ายยยยยหิ่นหิ่น

หิ่นหิ่น ขอเสียงจักน่อย เอ้าเชิ้บ เชิ้บ หิ่นหิ่น

จากคุณ : แดงเร็กเก้บาร์
เขียนเมื่อ : 24 ธ.ค. 53 15:10:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com