Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาถักหมวกซานต้าลายหัวใจกันเถอะค่ะ ติดต่อทีมงาน

ใกล้คริสต์มาสและปีใหม่แล้ว เลยอยากชวนเพื่อนๆ มาถักหมวกซานต้าน่ารักๆ ใส่กันค่ะ  ใบนี้ถักเป็นลายหัวใจโดยดัดแปลงมาจากของคุณแบม ขอบคุณคุณแบมมากนะคะ เพื่อนๆ คนไหนสนใจ ตามไปดูแพทต้นฉบับได้ที่นี่ค่ะ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=yadegari&month=10-2009&date=31&group=17&gblog=38

ใบนี้ใช้ไม้นิตวงกลม 5.5 มม.เช่นเคย ขึ้น 88 ห่วง ไหมเส้นเล็กสองเส้นค่ะ ถักแบบตรงๆ ขึ้นไปแล้วถักโครเชต์ปิดปลายด้านใน ใส่ปอมปอมเพิ่มความน่ารักหน่อย ได้ออกมาเป็นหมวกซานต้าลายหัวใจแบบนี้ค่ะ

จากคุณ : toNay
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 53 08:23:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com