Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีปีใหม่ครับ...... ติดต่อทีมงาน

เข้ามาช้าไปหน่อบ เพราะเพิ่งออกจากสวนผึ้ง ไม่ทราบว่าท่านใด ไปโพสต์แนะนำีที่พักในเวป มีเพื่อนๆไปพบเข้า ขอเข้าไปเคาน์ดาวน์ 1 คืน พอเข้าไปแล้วชอบใจ ขออยู่อีกคืน ขอสวัสดีปีใหม่กับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ โดยเฉพาะลุงแว่น ตอนนี้เครื่องย่อยกิ่งไม้ของลุง เก็บไว้อย่างดี ผมได้แต่มองอย่างเดียว ไม่มีเวลาทำต่อ เพราะลูกน้องเหลือคนเดียว ทำไม่ไหว ตอนนี้ที่สวนผึ้ง รีสอร์ตขึ้นมากๆเลย แย่งแรงงานกันน่าดู คุณญี่ปุ่น35ครับ ผมชอบใจหลายๆ ที่แนะนำหลายๆเรื่อง อยากทำมากๆ แต่อย่างว่าครับ อายุมันเหลือน้อยลงทุกวัน เมื่อก่อนหน้านี้ สวนของผมจากบ้านถึงสวน200กม ผมขับรถ2ชมถึง วันเสาร์ตี4ออกจากบ้าน แวะใส่บาตรที่ป่าหวาย แล้วเข้าสวน ไปถึงสวนแล้ว บางวันลูกน้องยังไม่ตื่นเลยครับ เดี๋ยวนี้ชักไม่ไหวแล้วครับ หากจะถามว่าผมได้อะไรจากสวนบ้าง?? ผมได้สุขภาพครับ ปัญหามีมาก โดยเฉพาะเงินทุน เวลาขาดทุนเงียบไม่มีใครพูดถึง แต่ทำสำเร็จ ก้อคุยกันน่าดู เหมือนกับคนเล่นหวยเลย ตอนถูกหวย ดังกันทั้งอำเภอ แต่เวลาหวยกิน เงียบครับ//// ขอให้ทุกๆท่าน พบแต่สิ่งดีๆ และโชคดีๆๆกัน ปีใหม่นี้จะมีอะไรอีกมาก ขออย่าประมาท หนาวมากๆก้อจะแล้งมากๆเหมือนกัน ผมนั่งมองต้นมะม่วงที่สวนแล้วก้อทำใจ ปีนี้คงไม่ได้กินแล้วละ เพราะมีฝนหลงมา เขาแตกใบอ่อนเต็มต้นซะแล้ว มะไฟก้อออกน้อยมาก แตกใบอ่อนเพียบเลย เพราะฝนเจ้ากรรมทำเหตุ ตกผิดฤดู......

จากคุณ : D-ZAD.
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 54 07:08:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com