Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครอยากได้ "ผักหวานจีน" ไปปลูกไว้ทานบ้างมั้ย ??? ติดต่อทีมงาน

พอดีไปเข้าเว็บเกษตรเว็บอื่น แล้วมีคนอยากได้ผักหวานจีนไปปลูกไว้ทานที่บ้าน ก็เลยจะแจกให้เขา ส่วนเว็บนี้ก็ได้รับแจกมามากแล้วก็อยากแจกคืนบ้าง ผักหวานจีนของที่บ้านได้มาจากงานเกษตรที่กำแพงแสนเมื่อสัก 10 กว่าปีที่แล้วค่ะ ก็ขยายพันธุ์กันมาเรื่อย เพราะกลัวจะสูญพันธุ์ ผักหวานจีน ยอดเค้าจะอวบกว่าผักหวานบ้านธรรมดาประมาณหนึ่งเท่า จากที่เคยลองนำมาเปรียบเทียบกัน

ขอแจกให้ 5 ท่านก่อนนะค่ะ ลงชื่อจองที่หน้ากระทู้และส่งที่อยู่ให้หลังไมค์ด้วยค่ะ ขอบคุณที่แวะมาอ่านนะค่ะ ขอโทษด้วยที่นึกจะแจกแต่ไม่ได้เตรียมรูปไว้ แต่รับรองว่าปลูกแล้วไม่ผิดหวัง จะส่งให้เป็นกิ่งสด ต้องไปชำเองนะค่ะ

จากคุณ : ตัวตุ่น..เล็ก ๆ
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 54 00:53:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com