Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามด่วนค่ะ จะเริ่มปลูกผัก ออแกนิค ซื้อที่ไหน อะไรบ้าง ปลูกต้นอะไรดี (ไปสนามหลวง2ค่ะ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้ว่างแล้ว ว่าจะเริ่มลงมือปลูกผักออแกนิค รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ วันนี้นู๋ว่าจะไปสนามหลวง 2 ค่ะ
1. วัสดุในการปลูกเบื้องต้นมีอะไรบ้างคะ เห็นมีฟองน้ำ อันนี้ปกติพี่ๆซื้อกันกี่บาทเอ่ย
2. ควรปลูกต้นอะไรดีค่ะ แล้วราคาที่พี่ๆเคยซื้อกันเท่าไร่คะ
3. ปุ๋ยชุดเล็ก ราคากี่บาทคะ ช่วยแนะนำร้านในสนามหลวง 2 ด้วยค่ะ
4. ในสนามหลวง2 พี่ๆซื้อสินค้าร้านไหนบ้างคะ
รบกวนชี้แนะ น้องใหม่ด้วย่ะ

จากคุณ : kokang&nana
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 54 10:48:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com