Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นับ 1 ไปซื้อของมาแล้วค่ะ พร้อมมีคำถามให้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ{แตกประเด็นจาก J10126214} ติดต่อทีมงาน

หลังจากได้คำแนะนำ จากคุณ Schwabbbbbและ คุณ ฮูยัน
ก็จัดแจงปริ้นร้านที่จะซื้อ รายการผักที่ควรซื้อและอุปกรณ์ต่างๆ
แต่ตอนออกจากบ้านดันลืมหยิบไปค่ะ ความจำก็สั้นด้วย นั่งนึกไปตลอดทาง
พอเดินไปเจอร้านขายของก็ลองถามเขาดู เขามีปุ๋ย ABค่ะแต่ไม่มีกันราเขาก้ถามเราว่าจะปลูกไง เราก็บอกปลูกน้ำนิ่ง เขาบอกไม่รอดหรอก น้ำมันจะเน่าตาย ยังไม่ทันปลูกเลยโดนเช่งซะแล้วค่ะ มาดูกันนะคะว่า
ได้ของอะไรมาบ้าง

ปุ๊ย ABชุดเล็กค่ะ 70 บาท คนขายบอก 250CC

จากคุณ : kokang&nana
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 54 23:50:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com