Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับ EC Meter และ PH Meter ครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ปลูก hydroponic มาสองรุ่นแล้ว ยังไม่ได้ผลเป็นที่น่าพอใจครับ

ผักโตช้ามากๆ เข้าใจว่าน่าจะเป็นที่ ค่าความเข้มข้นปุ๋ย กับค่า Ph คงไม่ได้อย่างที่ผักเค้าต้องการเลยงอน ไม่ยอมโต

รบกวนสอบถามร้านที่มีจำหน่าย ในราคา ไม่แพงเกินไปด้วยครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ผมอยู่แถว ดาวคนอง หรือ ตลาดพลู แต่ ถ้าไกลหน่อยแต่ขายไม่แพงก็ไปซื้อได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

จากคุณ : ฮูยัน
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 54 11:48:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com