Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**..ช่วยแนะนำเี่กี่ยวกับต้นไม้จะปลูก ด้วยค่ะ..** ติดต่อทีมงาน

มีที่ดินว่างเปล่าอยู่ 2 ไร่ ว่าจะเริ่มปลูกต้นไม้ค่ะ

ตอนนี้คิดเอาไว้ว่า จะปลูกหมาก(พลู) ไว้รอบๆพื้นที่ ตามรูป ปลูกเป็นแนวยาว 3 ต้น

ด้านซ้ายเป็น ต้นมะรุม  ด้านขวาเป็น กล้วยน้ำว้า

มีสะเดาอยู่ด้านหน้า และ ต้นชะมวง อีก 2 ต้น ด้านท้ายสวน

ความต้องการตอนนี้ คือ ต้นไม้ที่ปลูก ไม่ต้องดูแลมากค่ะ
อยากทราบว่า ถ้าปลูกแบบในรูป ดีไหมค่ะ

ใครมีคำแนะนำ เกี่ยวกับต้นไม้ หรือ เรื่องอื่นๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : โมโมจังค่ะ
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 54 17:34:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com