Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัย?? สตาร์เกิ้ล จี ใช้กับผักไฮโดรโปนิกส์ได้มั้ย ติดต่อทีมงาน

ถ้าเราเอาสารสตาร์เกิ้ล จี ไปละลายน้ำรวมกับปุ๋ย และอื่น ๆ ตอนเตรียมบ่อปลูก
จะช่วยเพิ่มภูมิต้านทานเรื่องแมลงให้กับพืชมั้ยคะ

เนื่องจากเราอ่านสรรพคุณ บอกว่าเป็นสารเคมีจำลองของใบยาสูบ
และไม่มีผลต่อสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม โดยรากพืชจะดูดซึมสาร ทำให้
แมลงที่มาเจาะกินต้นพืชมีอาการเมา และเป็นอัมพาตในที่สุด
(จริงรึ?!)

มีท่านผู้ใดเคยลองใช้ดูหรือยังคะ เราจะรื้อบ่อคื่นฉ่ายแล้วลงแปลงใหม่แล้วค่ะ
คราวนี้ตั้งใจจะทำผักกาดหอม ถ้ายังไม่มีใครลอง เราจะลองเอง
แล้วจะเอาผลมาบอกนะคะ

ขอบพระคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยค่ะ

ปล. ถ้าสมมตินะคะ สมมติว่ามันดีนี่ จะเป็นการโฆษณาไปมั้ยคะ ไม่มีเจตนานะคะ พอดีกำลังหาข้อมูลศัตรูพืช ก็เจอเจ้านี่พอดีแต่หาข้อมูลเพิ่มไม่ได้มากนักค่ะ

จากคุณ : Schwabbbbb
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 54 17:33:27 A:125.27.235.119 X: TicketID:292061

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com