Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@~@~@...เข้ามาขอขอบคุณและแนะนำตัว...กับผู้มีฝีมือทุกๆท่านะคะ@~@~@ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อป้าเอเจ อายุ 41 ปีค่ะ
ปกติจะอยู่ห้องไร้สังกัดค่ะ ไม่เคยแวะเวียนไปห้องอื่นเลย

วันนี้มีโอกาสได้มาตั้งกระทู้ห้องนี้เสียทีค่ะ

กล่าวคือ

เมื่อประมาณปลายๆปีเกือบต้นปีที่แล้วเราหัดทำกระเป๋าผ้าเพราะน้องที่ทำงานเอามานั่งทำ
ก็เลยทำกับเขาด้วย ใบแรกคือ ปิ๊กแป็ก เรียบๆไม่มีลายใดๆนอกจากQuilt
ใบที่สองก็เริ่มแอปฯนางฟ้า แต่ยังเป็นปิ๊กแป็ก
หลังจากนั้นลุยเองโดยทำกระเป๋าดินสอให้ลูกชายคนโตและกระเป๋าสตางค์ให้ลูกชายคนเล็ก แล้วก็ทำให้เพื่อนๆโดยเริ่มจากใบเล็กๆ
พอตั้งกระทู้ในห้องไร้สังกัด เพื่อนคนหนึ่งในห้องนั้นก็แนะนำให้มาดูแบบต่างๆจากห้องนี้ จตุจักร ห้องงานฝีมือ

นั่งดูจากคลังกระทู้เก่า ดูจริงๆค่ะ ตั้งหน้าตั้งตาหาและก็ศึกษาดู

********ซึ่งมีประโยชน์มากๆสำหรับคนที่อยากทำงานQuiltอย่างเรา และอ่านฝีมือแบบอิ่นๆ********

ประโยชน์สูงสุดเลยค่ะ

คือกระทู้นี้ ค่ะ  ต้องขอบพระคุณ...คุณyxoxy  เป็นอย่างสูงเลยค่ะ

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2007/10/J5925949/J5925949.html

พอเข้าไปในบล๊อก พบว่าเจ้าของกระทู้ชอบงานถักตุ๊กตา

และขอบคุณทุกๆท่านที่ตั้งกระทู้ ในกระทู้ที่คุณyxoxyทำลิงค์ไว้

เพราะหลังจากนั้นเราก็เจาะลึกไปยังบล๊อกของผู้ตอบกระทู้เกี่ยวกับงานผ้าด้านบนเกือบทุกๆท่าน

ได้เจอบล๊อก

smile**คุณmadam_ozzy...น่ารักมากค่ะจากที่แอบอ่านทั้งในกระทู้

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2006/07/J4557814/J4557814.html
เป็นกระทู้เริ่มในการหาซื้ออุปกรณ์เลยค่ะ

และอีกท่านหนึ่ง

smile...คุณป้าแอ๊ดaddsiripun....อยากบอกว่า ได้ความรู้เกี่ยวกับงานผ้าแบบล้นมากเลยค่ะ

อยากกล่าวถึงอีกหลายๆท่านนะคะ แต่ยังไงก็คงกล่าวได้ไม่หมด

****ที่พิมพ์มาทั้งหมดเพียงอยากจะบอกความรู้สึกให้เพื่อนห้องนี้ทราบว่า****

ขอบคุณทุกๆท่านในห้องนี้ที่ไม่ได้เอ่ยนาม แต่มีใจที่จะแบ่งปันความรู้ให้เพื่อนมนุษย์ด้วยกันอย่างเต็มที่และเต็มใจซึ่งมีประโยชน์มากๆกับเราคนหนึ่งเลยค่ะ

ขอบพระคุณจากใจเลยนะคะลูกสาวลูกสาวลูกสาว

หวังว่าคงไม่สายเกินไปนะคะผ่านไป 1 ปีพึ่งจะได้เข้ามาขอบคุณsmile

นี่คือตัวอย่างกระเป๋า ใบแรกที่หัดทำโดยที่ยังไม่รู้จักห้องนี้ค่ะ

จากคุณ : ป้าเอเจ
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 54 14:50:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com