Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องช่วยสุนัขพิการเดิน ทำไม่ยากค่ะ{แตกประเด็นจาก J10245538} ติดต่อทีมงาน

2 ตัวนี้เป็นหมาของน้าเราค่ะ อายุน้อยกว่าเราไม่มากเพราะเราเห็นมาตั้งแต่เด็กๆ 555+ น่าจะราวๆ10-15มั้งนะคะ คือ หมามันโดนรถชนอะค่ะ แล้วก็ป่วยด้วย น้าเลยเอาเครื่องพยุงให้มันเดินได้

ของฟรั่งน่าจะเรียกว่า Dog wheelchair สั่งซื้อจากนอกน่าจะมี แต่ทางที่ดีทำเองดีกว่า

วิธีทำมีหลายแบบมากค่ะ และไม่น่ายากเลย สามารถเอาราวตากผ้ามาติดล้อแล้วขึงด้วยหลอดโฟม(หนาหน่อยนะคะไม่ให้น้องหมาเจ็บ) หรืออะไรนุ่มๆก็น่าจะได้

P.S. ช่วยvoteหรือบอกต่อก็ดีค่ะ เพื่อเพื่อนร่วมโลก

น้องหมาค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 54 10:37:31

จากคุณ : ShioRamen
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 10:26:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com