Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือ ถามให้ลูกสาวค่ะ ถักตัวหนอนสำหรับใช้ตะขอเกี่ยว หรือสำหรับติดป้ายชื่อเหล็กทำยังไงคะ ติดต่อทีมงาน

แย่จัง เราเองก็ไม่มีความรู้ด้านเย็บปักถักร้อยเลย ลูกสาวมาถามว่าเค้าจะทำตัวหนอน (เรียกถูกรึเปล่าก็ไม่รู้) ที่ใช้สำหรับเกี่ยวตะขอตัวเล็กๆ แต่เค้าจะทำ 2 ตัว บนเสื้อเพื่อเอาไว้ยึดป้ายชื่อเหล็ก โดยวิธีสอดขาเหล็กรอดเจ้าตัวหนอน 2 ตัวนี้

คำถามที่เค้าถามคือ เจ้าตัวหนอนนี้ทำแบบเดียวกับถักลูกโซ่รึเปล่า ถ้าไม่ใช่แล้วต้องทำอย่างไร? เราตอบเค้าไม่ได้ แต่สัญญาว่าจะพยายามหาคำตอบให้
ไม่รู้จะหายังไงดี เลยลองมาขอความช่วยเหลือในห้องนี้ดูค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ช่วยสอนวิธีทำ หรือแนะนำ link หรือหนังสืออะไรก็ได้ที่เค้ามีสอนวิธีทำน่ะค่ะ เห็นลูกสาวตั้งใจอยากทำเอง ก็อยากสนับสนุนเค้า

ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : hoorey
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 54 22:19:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com