Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนพี่ๆ แนะนำวิธีปลูกหน่อยค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ เราไปจตุจักรมาอ่ะค่ะ ซื้อต้นไม้มาเยอะพอสมควร
แล้วทีนี้
เราซื้อ พรมญี่ปุ่น สองต้น(สองสีค่ะ)
พรมออสเตรเลีย แล้วก็ฤๅษีผสม มาน่ะค่ะ
ทุกต้นมันเล็กๆ เราก็เลย จับมันไว้ในกระถาง ราง ใบโตๆ ไว้ด้วยกันอ่ะค่ะ
ไม่ทราบมา มันจะเป็นอะไรไหมคะ?
แล้วควรรดน้ำมากน้อยเท่าไหร่? ใช้ดินอะไร?

แล้วก็ ต้นคุณนายตื่นสายอ่ะค่ะ รดน้ำยังไง ใช้ดินก้ามปูหรือเปล่าคะ

สุดท้าย ต้นกระดุมเงินอ่ะค่ะ ใช้ดินอะไร รดน้ำยังไง

ขอบคุณมากนะคะ ค่ำๆ มาแจกกิ๊ฟค่ะ ^^

จากคุณ : little soul
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 54 18:20:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com