Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไอยเรศแทงช่อมา3ช่อ ติดต่อทีมงาน

เป็นไอเรศที่เพื่อนแบ่งให้มาหัดเลี้ยงเมื่อ3เดือนที่แล้ว ตอนนี้แทงช่อออกมาแล้ว3ช่อครับ อยากถามว่าช่วงนี้ผมควรรดน้ำให้เขารึป่าวครับ เพราะว่าผมกลัวช่อดอกเขาจะฝ่อน่ะครับ แต่ดูสภาพของเขาแล้วแห้งและโทรมมากเลยครับโดยเฉพาะที่รากแห้งสนิท ผมแก้ปัญหาโดยการนำกะระมัง ถัง หรืออะไรก็ได้มาใส่น้ำ วางไว้ทั่วเรือนกล้วยไม้เลยครับ เพื่อช่วยให้เกิดความชื้นเผื่อจะช่วยได้ ไม่รู้ว่าเป็นวิธีที่ถูกรึป่าวครับ และช่วงนี้เราควรให้ปุ๋ยเขาหรือไม่ครับ
ขอขอบคุณผู้รู้และเพื่อนๆล่วงหน้าครับ

จากคุณ : emtyglass
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 54 19:27:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com