Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามช่างตี๋ค่ะ : จักรจาโนเม่ที่หิ้วมา ส่งซ่อมเมืองไทยจะเป็นไรไหม ติดต่อทีมงาน

หลังจากอ่านกระทู้ที่ช่างตี๋ตอบ ก็เลยตัดสินใจจะซื้อ จาโนเม่ ค่ะ

ก็เลยลองเข้าไปดูในอีเบย์ กับเว็บจาโนเม่ อเมริการ เพื่อหาข้อมูลรุ่นต่างๆ  
แต่กังวลว่า หากเกิดเสียหรือต้องการซ่อมบำรุง จะมีอะไหล่หรือเปล่า

หรือแนะนำว่าควรซื้อรุ่นที่มีขายในเมืองไทยดีคะ ตอนนี้กำลังเปรียบเทียบ DC 3050 ที่ไทย กับ DC 2011 ที่อเมริกา ราคารุ่นนี้แพงกว่า 3050 นิดหน่อย รวมค่าส่งแล้วนะคะ (ฟังก์ชั่นเท่ากัน แต่ 2011 ใหม่กว่า ความเร็วในการเย็บมากกว่านิดหน่อย) กับรุ่น DC 5100 เพิ่มเงินไปอีกร้อยเหรียญ (คูณเป็นเงินไทยประมาณ 18000 + ค่าส่ง = 23000++) แต่มีลายประมาณ 160 ลาย

เลยยังตัดสินใจไม่ได้ค่ะ น้องคนขายที่เดอะมอลล์บอกว่าเดี๋ยวสิ้นเดือนจะมีมิดไนท์เซลล์ให้ลองไปดูว่าเผื่อจะร่วมรายการอะไรกับห้างบ้าง เลยยังลังเลอยู่ค่ะ

รบกวนช่างตี๊และเพื่อนๆ ที่ห้องนี้ช่วยตอบด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 27 มี.ค. 54 19:39:08

จากคุณ : phudh_chu
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 54 18:46:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com