Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(( เ ร า ม า ทํ า อ ะ ไ ร เ พื่ อ พี่ น้ อ ง ช า ว ใ ต้ กั น มั้ ย ค รั บ )) ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้มีแต่ข่าวภัยธรรมชาติเข้ามาพร้อมๆ กัน ตลอดสัปดาห์ที่ผ่านมาชาวใต้ต้องเผชิญกับเวลาที่ยากลำบาก ใครก็คงไม่เคยคิดว่าฝนจะตกได้วันละกว่า 100 มิลลิเมตรในฤดูร้อน ผมคิดว่าทุกท่านคงได้รับฟังและติดตามข่าวกันทุกท่านครับ

กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อขอแสดงการแบ่งปันต่อพี่น้องที่กำลังประสบภัยทางภาคใต้ โดยของที่นำมาประมูลเป็นกล้วยไม้รองเท้านารีเหลืองกระบี่กอที่เห็นในภาพครับ

กติกาการประมูล
1) ผู้ประมูลต้องเข้า log in พันทิปก่อนนะจ๊ะ
2) ราคาเริ่มต้นประมูล 1 บาท ให้ราคาเพิ่มในแต่ละครั้งไม่เกิน 20 บาท
3) ให้ราคาการประมูลเป็นเงินสกุลบาทเท่านั้น
4) ร่วมประมูลกี่ครั้งก็ได้
5) ปิดประมูลวันที่ 5 เมษายน 2554 16:00 ใช้เวลาที่ความเห็นที่บันทึกในบอร์ดเรือนกล้วยไม้เป็นที่อ้างอิงครับ

ผู้ชนะการประมูล
รอการยืนยันจากผมทางหลังไมค์ก่อน แล้วจึงนำจำนวนเงินที่ชนะการประมูลไปบริจาคให้กับองค์กรที่กำลังเปิดรับบริจาคใดก็ได้ เสร็จแล้วนำเอาใบสำคัญมาแสดงที่หน้าบอร์ดนี้

การส่งของรางวัล
หากผู้ชนะการประมูลอยู่ในกรุงเทพหรือละแวกที่ผมจะพอไปส่งให้เองได้ ผมจะนำไปส่งให้ถึงมือเองเลยครับ แต่ถ้าอยู่ไกลคงต้องของัดกระถางส่งทางไปรษณีย์ด่วนพิเศษนะครับ

การช่วยเหลือการเงินเป็นการเยียวยาเบื้องต้นเท่านั้นเองครับ ผมว่าสิ่งที่ผู้ประสบภัยต้องการอย่างมากคือ "กำลังใจ" ที่จะใช้ต่อสู้ให้ผ่านความยากลำบากนี้ไปให้ได้ แต่ตอนนี้ผมก็ยังนึกไม่ออกว่าจะทำอะไรไปได้ดีกว่านี้ (อีกแล้ว)

** การประมูลนี้ไม่เกี่ยวข้องกับการดำเนินงานด้านการเงินของชมรมเรือนกล้วยไม้พันทิปเช่นเคยจ้า **

จากคุณ : น้าโหด
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 15:00:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com