Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจกเมล็ดดอกอัญชันค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เก็บเมล็ดแห้ง ๆ ได้ประมาณสิบกว่าฝัก น่าจะแจกได้ราวซักสิบกว่าคน (มีกำลังทยอยแห้งด้วย) ท่านใดอยากได้สามารถให้ชื่อที่อยู่มาได้เลยค่ะ จะค่อย ๆ ทยอยจัดส่งไปให้จนกว่าจะหมดค่ะ

กำลังอยากทำสวนครัวที่บ้านอีกครั้ง ถ้าท่านใดมีเมล็ดมะเขือเปราะ แตงกวา โหระพา กระเพรา ฯลฯ ก็อยากจะขอมาทำพันธุ์ซักนิดหน่อยด้วยค่ะ อิ ๆ ที่บ้านตอนนี้มีกล้วยน้ำว้า กล้วยหอมทอง ตะไคร้ พริกขี้หนู สะระแหน่ มะละกอ แล้วค่ะ

เสียดายเอารูปกล้วยมาอวดตอนนี้ไม่ได้ ลูกอวบงามมากค่ะ (ปลูกใจกลาง กทม. นี่ละค่ะ ดินไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เป็นดินเหนียว) น่าจะงามเพราะราดด้วยปุ๋ยอีเอ็มเป็นพัก ๆ และพอมีเศษผักผลไม้ก็เอาไปฝังรอบ ๆ โคนต้นน่ะค่ะ ตอนนี้ปลูกไว้รอบบ้านซักสิบได้แล้วค่ะ

จากคุณ : Little Putt24
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 54 13:52:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com