Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เก็บนกได้ ช่วยดูหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

มันตกมาจากไหนก็ไม่รู้ เพิ่งเก็บได้ครับ

พยายามหาดูจากเนท ตอนนี้ที่ทำได้คือ เอากล่องปูด้วยทิชชู่ใส่นก แล้วเอาไปวางข้างๆโคมไฟ เอาตระกร้าครอบไว้ อุณหภูมิเป็นอุณหภูมิห้อง ไม่เปิดแอร์

ระดับความร้อนประมาณว่าไปนั่งป้อนอาหารมันแล้วเหงื่อซึมเต็มหลัง อันนี้ร้อนไปมั๊ยครับ ถ้าไม่ร้อนเกินจะได้เปิดไว้ทั้งคืน เพราะไม่รู้กลางคืนหนาวมั๊ย ไม่เคยไม่เปิดแอร์ซํกที

อาหารตอนนี้เป็นอาหารกระป๋องลูกแมว ผสมน้ำเอาช้อนบด มันร้องกินตลอดเลย ผมกลัวมันกินเยอะเกิน พอประมาณได้มั๊ยครับว่ามันกินครั้งนึงประมาณกี่ช้อนชา จะได้กะถูก

ถ้าผมทำอะไรที่ไม่ถูกต้องช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล.สภาพลูกนกขามันแปๆ ไม่รู้ปกติรึเปล่า เดี๋ยวจะทะยอยเอาภาพลงนะครับ

จากคุณ : ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 54 21:20:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com