Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

----* รบกวนสอบถามและขอคำแนะนำจากสมาชิกห้อง " งานฝีมือนิดนะคะ..ขอไอเดียงานฝีมือให้สาวน้อยคนนึง..จะให้เธอหัดทำของขาย*---- ติดต่อทีมงาน

--- อยากขอไอเดีย งานฝีมือง่ายๆ ค่ะ..
อาจจะเป็นงายเย็บปัก หรือถักอะไรง่ายๆ ..
หรือคิดว่าไม่ยากสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เลยนะคะ ..

พอดีว่ามีสาวน้อยคนนึงมีปัญหาครอบครัว..
ต้องออกมาดูแลตัวและอื่นๆอีกมากมาย .. ..

เราพยายามจะชวยเธอแต่ช่วยอะไรไม่ได้มากค่ะ ..
(เพราะเราก็ยอบแยบเหมือนกัน^^" )
เลยอยากมารบกวนขอไอเดีย.. เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกห้องนี้ค่ะ..

จะให้สาวน้อยคนนี้ลองทำ และเราอาจจะลองช่วยเหลือเธอด้วย ..
เพราะเราอยากให้เธอมีรายได้เสริมเพื่ออนาคตของเธอค่ะ..

รบกวนด้วยนะคะ ..

ปล. เรื่องราวของสาวน้อย ..และปัญหาเชิงลึกมากๆ สอบถามที่หลังไมค์นะคะ..

ปล.2   เราชอบทำงานประดิษฐ์ค่ะ.. เย็บปัก ถัก(นิตติ้งได้  โครเชต์ได้นิดหน่อย)  ร้อย(ลูกปัด) ก็ได้ค่ะ ...แต่ใช้จักรยังไม่เป็นค่ะ TT^TT

แต่อาจจะช่วยอะไรสาวน้อยคนนั้นมากไม่ได้ เพราะมีลูกชายวัยขวบเศษคอยป่วน .. แต่เราอยากช่วยเหลือเธอมาก..

ปล.3  ถ้าเธอและเราสามารถผลิตชิ้นงานแบบสวยๆ โอเคๆ ได้ ..
อาจจะหาที่วางขายตามชุมชน หรือในเวปค่ะ..  เพื่อนเป็นทุนตั้งตัวให้สาวน้อย ค่ะ

ขอบคุณ( ล่วงหน้า ) ทุกๆ คห. มากๆนะคะ

***แก้ไขคำผิด และ เพิ่มเติมค่ะ ****

เพิ่มเติมนะคะ..
เราเคยเห็นคนรู้จักถักโครเชต์รูปดอกไม้แล้วเอาไปติดรองเท้าแตะขายค่ะ..
เลยสนใจมาก ..  แต่ติดที่ว่าฝีมือโครเชต์เราเพิ่งจะเข้าเนิร์สเซอร์รี่คะ ^^"

( จริงๆ แล้วเราถักโครเชต์ดอกไม้ไม่เป็นอ้ะค่ะ )

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 54 23:16:09

จากคุณ : pass&Forward
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 54 23:02:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com