Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[อัพเดต] เรื่องจริงที่คุณต้องอ่าน!!!! ระหว่าง “หลง” กับ “แม่น้องเจ๋ง” และ “ลุงยาม”{แตกประเด็นจาก J10440977} ติดต่อทีมงาน

ขอแตกประเด็นนะครับ เพราะกระทู้เก่าเริ่มอืดแล้ว และอยากให้มีการอัพเดตชัดๆ หลังจากรู้ผลการตัดสินใจของลุงยาม และรอคุณแม่น้องเจ๋ง

---------------------------------------------------------

อันนี้คืออัพล่าสุดจากกระทู้เดิมครับ (14 เม.ย. 54 21:03:29)

ขอชี้แจงและอัพเดตข้อมูล 3 เรื่องครับ

1. เรื่องสถานะของเจ้าหลง

หลงเป็นหมาของลุงยามแน่ๆ ครับ ผมเห็นหลงมาตั้งแต่มันเข้ามาอยู่ที่คอนโดแรกๆ ตัวโตกว่าฝ่ามือไม่เท่าไหร่
และก็ไม่ใช่แค่ลุงยามที่เป็นคนให้ข้าวให้น้ำ ในคอนโดมีคนอื่นๆ ที่คอยดูแลหลงอยู่ เช่นแม่บ้านกับช่างประจำคอนโดที่อาบน้ำให้มันเป็นประจำ เพราะลุงยามกลัวว่าถ้าหลงเหม็นสาบ คนในคอนโดจะรังเกียจมัน เพราะมันชอบเล่น ชอบตะกุยลูกบ้าน 

ส่วนใครสงสัยว่าอาเฮียเจ้าของร้านยาเป็นเจ้าของร่วมหรือไม่ 
ตั้งแต่หลงเป็นสาว เริ่มซน มันชอบไปเล่นที่ร้านขายยาเพราะหน้าร้านมีเจ้าแตงโมกับเจ้าอ้วนที่ชอบนั่งอยู่หน้าร้านนั้น แล้วเจ้าของร้านยาก็ชอบให้ข้าวให้ขนมมันกินเพราะความเอ็นดู

ไม่คิดว่านั่นจะเรียกว่า "เป็นเจ้าของ" ครับ

วันที่ผมอุ้มหลงกลับมาจากคลินิก ผมก็ผ่านหน้าร้านขายยาครับ เฮียแกก็เห็น แต่แค่มองแล้วยิ้มให้ ไม่เห็นทักอะไรเลย

และจากกระทู้นี้

ความคิดเห็นที่ 12

ผมไม่แน่ใจว่าแม่น้องเจ๋งจงใจหรือเข้าใจผิด ว่าเฮียร้านขายยาเป็นเจ้าของหลง

แต่ในกระทู้นี้ที่แม่น้องเจ๋งบอกว่าลุงยามข่มขืนหลง เขาก็บอกชัดเจนด้วยตัวเองแล้วว่า "หลงเป็นหมาของลุงยาม"

2. เรื่องทำไมหมอจึงทำแท้งหลง

เรื่องนี้เล่าให้ฟังเพราะเห็นมีบางคนถามอยู่ วันที่ไปขอหลงคืน ผมได้สอบถามหมอ(ซึ่งไม่ใช่คนผ่าตัดเจ้าหลง) หมอชี้แจงว่าหากเป็นหมาจรจัด สัตวแพทย์จะทำแท้งให้อยู่แล้วเพื่อไม่ให้มีปัญหาตามมา ในกรณีของหลงก็เป็นเพราะแม่น้องเจ๋งไปบอกทางคลินิกว่าเป็นหมาจรจัด จึงถูกทำหมันทั้งๆ ที่ท้องอยู่ แต่ถ้าแม่น้องเจ๋งมาถามลุงก่อน แกคงห้ามไว้ 

กระทู้นี้
ความคิดเห็นที่ 19

แม่น้องเจ๋งยอมรับเองว่าไม่รู้ว่าหลงท้อง (แล้วทำไมไม่ถามลุงยามหรือคนในคอนโดก่อน??)

3. เรื่องลุงยาม

ผมได้คุยโทรศัพท์กับลุงยามเมื่อตอนเย็น แกบอกว่าตอนนี้เริ่มมีคนในละแวกนั้นรู้เรื่องบ้างแล้ว และมีคนในคอนโดมาถามความจริงจากแก แกจึงโทรมาปรึกษาว่าควรทำอย่างไรดี ผมจึงแนะนำว่าแกควรไปแจ้งความและลงบันทึกประจำวันได้แล้ว อินเตอร์เน็ตมันไปไกลจริงๆ ไม่ใช่แค่ในพันทิป ถ้าสมาชิกคนไหนเห็นเว็บไซต์หรือ FB ที่ยังบอกว่าลุงข่มขืนหมาอยู่ ช่วยโพสกระทู้นี้เพื่อแก้ให้หน่อยนะครับ

จากคุณ : นักปั่นสามล้อเดนตาย
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 54 01:53:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com