Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุนัขที่บ้าน 2 ตัวจากไปพร้อมกันไม่กี่วันต้องรับหมาใหม่เข้ามาทำใจยังไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่าที่บ้านมีสุนัขอยู่ 4 ตัว 3 ใน 4 ก็รับเค้ามาจากในพันทิพค่ะ 2 ตัวที่เสียไปอายุประมาณ 6 เดือนทั้งคู่ เมื่อวันที่ 13 เมษาที่ผ่านมา เนื่องจากเอาถุงยาฆ่าหญ้าบนชั้นใรโรงรถไปกัดเล่น

เราและแฟนเสียใจมากเพราะรักและเลี้ยงเค้าเหมือนสมาชิกในบ้าน เวลาเค้าอยู่บ้านไม่เงียบเลยมีเรื่องให้หัวเราะกับความซ่า อึดและความใสซื่ออยู่ตลอดเวลา พอเค้าจากไปบ้านเงียบมาก ขนมที่ซื้อไว้ให้ ที่ๆเค้าเคยนอน มันติดตา มองไปแล้วน้ำตาจะไหล

แต่เมื่อวานไปทำบุญที่บ้านอาที่ต่างจังหวัด บ้านอามีสุนัข 7 ตัวเลี้ยงไม่ไหวรู้ข่าวว่าสุนัขที่บ้านเราตาย อาเลยขอให้ช่วยเลี้ยงก็เลยเอามา 1 ตัวด้วยความสงสาร ตั้งชื่อให้ว่าสายไหม แต่ในใจยังรักเค้าได้ไม่เต็มที่เพราะยังคิดถึงลูกๆทั้ง 2 ตัวของเรามาก เราก็ได้แต่เมตตาเจ้าสายไหม ทำยังไงดีคะ จะได้คลายความทุกข์และรักเจ้าตัวใหม่ได้อย่างไม่ติดใจอะไร

ขอบคณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ

แตงโม สีดำ
น้ำเงี้ยว หน้าวัว

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 54 13:28:47

จากคุณ : ann_aa
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 54 13:28:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com