Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมฮิัต ที่คาดผม ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่วันก่อน เอาที่คาดผมไหมพรม คิมแตฮี มาอวดแล้ว โอ๋ก็ต่อยอด เปลี่ยนแบบมาเรื่อย ๆ แต่ยังไม่ได้เอามาให้ชม ถึงเวลาแล้ววันนี้ได้ฤกษ์ซะทีค่ะ :)

ฝากเพื่อน ๆ ติชมด้วยนะค่ะ
แบบแรก คิมแตฮี ซีรีย์สุดฮิตค่ะ

มี หลังไมค์ ขอแพท มาเยอะมาก โอ๋ขอลงไว้ตรงนี้นะค่ะ
ตัวฐานรอง
ขึ้นต้น โซ่ 30
แถว ที่ 1 ซ3 เป็นหลักแรก พ1ค บน 29 หลัก ถัดไป พ1ค 6 ครั้ง บนหลักถัดไป พ1ค บน 29 หลักถัดไป พ1ค 5 ครั้ง บนหลักสุดท้าย ลห กับหลักแรก
แถวที่ 2 ทำเหมือน แถวที่1 แล้วจบชิ้นงาน

ตัวดอก ทำ 3 ชิ้น
ขึ้นต้น โซ่ 30
แถว ที่ 1 ซ3 เป็นหลักแรก พ1ค บน 29 หลัก ถัดไป พ1ค 6 ครั้ง บนหลักถัดไป พ1ค บน 29 หลักถัดไป พ1ค 5 ครั้ง บนหลักสุดท้าย ลห กับหลักแรก แล้วจบชิ้นงาน

ใบ
ขึ้นต้น โซ่ 15
แถว ที่ 1 ซ3 เป็นหลักแรก พ1ค บน 14 หลัก ถัดไป พ1ค 6 ครั้ง บนหลักถัดไป พ1ค บน 14 หลักถัดไป พ1ค 5 ครั้ง บนหลักสุดท้าย ลห กับหลักแรก แล้วจบชิ้นงาน

นำชิ้นส่วนตั้งหมดมาเย็บประกอบกัน
แล้วนำมาติดที่คาดผมค่ะ

ไม่แน่ใจว่าจะเข้าในมั้ยนะค่ะ ไม่เคยเขียนแพทเทิร์นจริง ๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 54 20:39:39

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 54 22:38:53

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 54 22:30:19

จากคุณ : คุณหมูอ้วนกลม
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 54 22:26:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com