Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงคนรักแมว... ติดต่อทีมงาน

วันนี้ มีแมวจร 1 ตัว ตกจากหลังคา แถวหน้าบ้าน จากนั้นก็มี
สุนัข แถวบ้านมา โจมตี จนสลบ

เจ้าของสุนัข ไม่สนใจ เพราะหาเช้ากินค่ำ

หนูก็ตัดสินใจพาไปหาหมอ ที่ รพ.สัตว์ จุฬา

เบื้องต้น
คุณหมอบอกว่า กล้ามเนื้อฉีกขาดภายใน อาจทะลุถึงปอด
ช่วงลำตัวลงไป ประสาทสัมผัส แทบไม่รู้สึก (ช่วงขาหลังใช้การไม่ได้) คล้าย เป็นอัมพาต ครึ่งตัว

ก็เลยช่วยจ่ายค่ารักษาไปก่อนเบื้องต้น พันกว่าบาท
และจ่ายมัดจำไปอีก 3 พันบาท (เกลี้ยงกระเป๋าเลย)
(ไม่คิดจะเอาคืนนะคะ ถือว่าช่วยทำบุญกัน)

ตอนนี้ฝากไว้ที่ รพ. สัตว์ จุฬา ห้องฉุกเฉิน กรงหมายเลข 28 (ถ้าจำเลขไม่ผิดนะ) ชื่อ สั่น (ไม่รู้ว่าจะตั้งชื่อว่าอะไรเพราะมันสั่น ก็เลยชื่อ สั่น)

คุณหมอบอกว่า เดี๋ยวจะลองให้น้ำเกลือ และสังเกตอาการ
วันพรุ่งนี้อาจจะต้องเอกซเรย์ เพื่อดูว่า มีกระดูกหักหรือไม่?

ที่นี้จะทำอย่างไรดีค่ะ? ถ้าให้เลื้ยงก็คงไม่ไหว เพราะที่บ้านมีสุนัขแล้ว

เงินค่ารักษาต่อจากนี้ก็คงมีไม่มาก?
อาจจะช่วยจ่ายเพิ่มให้อีกสัก 2-3 พันบาท

ถ้าใครสนใจจะอุปการะ ดูแล ก็เชิญนะคะ
เพราะพรุ่งนี้คงจะไปดูมันอีกครั้งหนึ่ง
และถ้ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก คงจะไม่ไหวแน่นอนค่ะ

ทำดีที่สุดแล้วนะคะ
ช่วยหาทางออกให้ด้วยค่ะ
ขอบคุณคนรักแมวทุกท่านนะคะ

จากคุณ : 234
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 54 00:00:01 A:125.24.11.48 X: TicketID:288777

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com