Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งาน Decoupage ของนักเรียนจ้าาา(พร้อมกับขอระบายในหลายๆเรื่อง) ติดต่อทีมงาน

วันนี้แบมมีงานของนักเรียนมาแบ่งปันให้ชมค่ะ หลังจากที่ไม่ได้อัพกระทู้ เกี่ยวกับงาน Decoupage ซะนาน สำหรับคนที่ส่งข้อความมาทางหลังไมค์แบมต้องขอโทษด้วยนะคะที่ตอบช้าเพราะแบมมีสอนแทบทุกวันงานเยอะด้วยค่ะ เสร็จจากสอนกว่าจะเก็บของก้อดึกไปแล้วเลยไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้หรือหลังไมค์อีก แล้วยิ่งช่วงนี้ยิ่งมีปัญหากับเรื่องการสอน เนื่องจากแบมแจ้งทางหน้า fb ว่าจะขอคิดค่าสอน เพราะแบมแบกรับค่าใช้จ่ายมากกว่านี้ไม่ไหว เนื่องจากค่าน้ำค่าไฟแบมขึ้นมาเกือบสามพันบาทค่ะ พอแบมแจ้งล่วงหน้าไปกลับกลายเป็นว่าแบมโดนด่าว่าไหนบอกว่าสอนฟรี (แบมสอนฟรีมา1เดือนแล้วค่ะ)ตอนแรกไม่คิดว่าจะมีคนมาเรียนเยอะขนาดนี้ นึกว่าสามสี่คน เลยไม่คิดอะไรมาก กลายเป็นว่าวันละ 4-5คน อาทิตย์ละ 4วัน ค่าไฟเลยกระฉูดค่ะ เนื่องจากใช้ไดร์เป่าผมตั้งแต่ 10 โมงจนถึงทุ่มสองทุ่ม หนักสุดที่แบมเจอคือมีบางคนยกเลิกนัดแบมโดยที่ไม่ได้โทรบอกแล้วแบมซื้อของไปให้ก่อน พอวันเรียนแล้วไม่มา ทำให้เงินแบมจมอยู่กับของไปเยอะ สำหรับคนที่ไม่ได้โทรแจ้งแบมว่าจะเลื่อนนัดหรือไม่มา แบมก้อเลยตัดสิทธิ์ค่ะคือไม่สอน เพราะแบมถือว่าคุณไม่โทรแจ้ง พออีกวันเค้าโทรมาแบบพี่จะมาเรียนวันนี้นะ พอแบมบอกว่าไม่สอนค่ะเพราะพี่ไม่โทรยกเลิกแบมให้แบมซื้อของไปก่อน เค้าก้อด่าแบมเลย อีกทั้งยังมีบางคนที่หวังดีกับแบม(รึเปล่า)บอกว่าเดี๋ยวพี่ชวนเพื่อนมาเรียนจะได้ช่วยระบายของที่แบมซื้อมา แต่พอโทรมาแจ้งแบมว่าจะมาเรียน เสียงปลายสายบอก "น้องจะเอากระเป๋าสีอะไรเลือกสีเลยค่ะ napkin อยากได้ลายไหนเลือกเลย ซื้อของที่นี่แล้วไปเรียนฟรีกับแบม" แบมฟังงี้อึ้งเลย จริงๆแล้วแบมก้อไม่ได้ซีเรียสนะคะว่าจะซื้อของมาจากที่ไหนแล้วมาเรียนกับแบม แต่...ไม่ต้องพูดให้แบมได้ยินก้อได้เพราะแบมสอนฟรีอยู่แล้ว ช่วงแรกๆที่สอนแบมมีอยู่คนนึงถามแบมว่า คุณเป็นคนดีขนาดนั้นเหรอ ถึงมาสอนฟรี แบมบอกว่า แบมไม่ใช่คนดีหรอกค่ะ เพียงแต่ว่าแบมได้ความรู้แล้วแบมก้อเรียนฟรีจากห้องงานฝีมือเหมือนกัน ไม่ว่าจะโครเชต์หรืองานควิลล์ ก้อยังมีพี่ๆใจดีช่วยแจกแพทให้ บางคนก้อว่าเก่งนักเหรอที่มาสอน ทำไมไม่เปิดร้านเลยล่ะ แบมไม่ได้เก่งค่ะ ไม่ใช่ครู แบมแค่เรียนศิลปะมา 10 ปี พื้นฐานแบมอาจจะมีบ้าง ส่วนที่แบมมาสอนแบมก้อแค่อนเทคนิคต่างๆที่แบมรู้ให้เท่านั้นเอง   พอแบมขอเก็บตังค์ต่อหนึ่งเทคนิค 200 บาทเพื่อมาเปนค่าใช้จ่ายเรื่องน้ำไฟกลับโดนด่า แต่คนที่ด่าแบมสามารถไปเสียตังค์เรียนที่อื่นคอร์สละ 800-900ได้ แบมก้องงเหมือนกัน เพราะแบมไม่เคยว่านะถ้าจะไปเรียนที่อื่น เงินของเค้าแล้วแต่เค้าสะดวก อีกทั้งที่อื่นก้อเก่งๆทั้งนั้น แต่ที่แบมไม่ชอบคือ คำพูดที่ว่า ถ้าเก็บตังเมื่อไรบอกด้วยนะ พี่จะได้ไม่มา  แล้วก้อ พี่อยากเรียนฟรีอ่ะ  แบมฟังแล้วเหนื่อยค่ะปรึกษาแฟนว่าเราเลิกสอนเหอะ เราทำแต่ Order ของเราดีกว่าตัดปัญหา เพราะเราก้อเหนื่อย เวลามาเจอเรื่องแบบนี้ยิ่งเหนื่อย วันนี้ได้ระบายแล้วรู้สึกโล่ง แต่ยังไงแบมก้อจะเอาผลงาน Decoupage มาให้ติชมเหมือนเดิมนะคะ ครวหน้าแบมจะเอางานไม้ โลหะมาให้ติชมบ้างแล้ว เพราะแบมเบื่อกับกระเป๋าแล้วค่ะ แต่จะมีงานกระเป๋าประปราย

ปล. อัตราค่าไฟที่คอนโดแบมหน่วยละ 7บาท น้ำ 15 บาทค่ะ แบมไม่ได้ติดแอร์นะคะ ปกติใช้ไฟไม่เกิน 400 บาทต่อเดือนค่ะ

แก้ไขเมื่อ 18 เม.ย. 54 23:32:07

แก้ไขเมื่อ 18 เม.ย. 54 23:28:08

จากคุณ : BambieRose
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 54 19:09:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com