Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***** มามะๆ มาเล่นเกมส์ ชิงรางวัลตุ๊กตาหมาน้อยจาก 2 หนุ่มกัน ***** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

มามะมาเล่นเกมส์กัน

สืบเนื่องจากกระทู้พี่แพท (PartyLM) http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10460650/J10460650.html
ทำให้ต้องมารื้อดูภาพที่เก็บๆไวมาลงทู้พี่แพท เลยไปเจอภาพเก่าๆมากมายของ 2 พ่อลูก เปิดแต่ละภาพเรื่องราววิ่งในหัวพลึบพลับ ^^
ด้วยอะไรมากมายในตอนนี้เลยพาให้นึกไปโน้นนนนนนนนนเลยว่า เราหลงมาที่นี่เมื่อไหร่นะ แล้วอะไรยังไงต่อมานะ
แล้วอะไรยังไงกะชาวบ้านเค้า กะลูกชาวบ้านเค้าบ้างหว่าฉัน อะไรงี้ค่ะ

เลยจะมาชวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นึกด้วยกัน มาดูกันว่า memory ใครดีแค่ไหน(ของแอมป์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ยังพอถูไถ ก็ยังดี)

กติกามีอยู่ 2 แบบคือ

แบบที่ 1 รางวัล 1ชิ้น

ให้ 1 ล็อคอินเลือกบรรยายถึง ”หะหมา” ตัวใดตัวหนึ่งที่ไม่ใช่หมาตัวเองนะจ๊ะ แต่เป็นหมาจากในห้องจตุจักรเรานี่แหละ
เอาประมาณว่า ทำมัยคุณถึงจำหมาตัวนี้ได้ ทำมัยถึงชอบถึงรัก (เอาที่ตัวหะหมาเน้อไม่เอาเจ้าของนะจ๊ะ ไม่ต้องบรรยายถึงเจ้าของ)
ว่ามาเลยหมาของชาวบ้านสะกดคุณด้วยอะไร?

แบบนี้จะตัดสินโดย คนอ่านทั่วๆไปโหวตค่ะ ใครถูกใจความเห็นไหนไม่ต้องแจกกิ๊ฟนะค่ะ(ทู้พี่แพทใช้กิ๊ฟแล้ว เด่วไม่พอใช้กัน)
ของเราเอาเป็นว่า ให้คุณโพส คห.ใหม่ของตัวเอง โดยข้อความว่า จุ๊บๆ ตามด้วยความเห็นที่คุณชอบ
 ผู้อ่าน 1ล็อคอินเลือดได้ 2 ความเห็น
เช่นถ้าคุณชอบ คห.1และ 2 คุณก็โพสว่า

จุ๊บๆคห.1
จุ๊บๆคห.2

เท่ากับว่า คห.1 และ คห.2 ได้ไปคนละคะแนน ไม่งงเนอะ อิอิ

ปล.ไม่ต้องยาวมากนะค่ะ  5-6 บันทัดก็พอ

แก้ไขเมื่อ 20 เม.ย. 54 00:25:42

จากคุณ : amereal
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 54 23:58:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com