Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@กระทู้ตกไปแล้ว หา้บ้านให้หนูดีต่อ ลูกหมาที่โดนคนเอามาทิ้งเลียบทางด่วน คะ @@@{แตกประเด็นจาก J10441270} ติดต่อทีมงาน

หาบ้าน ให้ น้องหนูดี ลูกหมาไทย อายุ ประมาณ 3 เดือน  ที่โดน

คนเอามาทิ้งไว้ ตรงเกาะกลางถนน เลียบทางด่วน รามอินทรา  เรากับพี่สาวไป

เจอ หนูดี โดย บางเอิฺญ สักประมาณ จะ 4 ทุ่มแล้ว วันนั้น ไปตามหาน้องหมาหาย

ที่ฝากไว้ แถว รามอินทรา หา กันทุกวัน จนดึก หาจะ ขับรถกลับบ้าน เวลา

ประมาณ สัก เกือบสี่ทุมแล้ว พี่ีสาว เหลือบไปมองเห้นอะไร ขาว อยู่ตรงเกาะกรง

ถนน มองไป เอ๊ะ นั้นลูกหมานี่ ส่วนลำตัว ตก อยู่ ตรงถนน ส่วนหัว ค้างอยู่บน

เกาะกลาง พี่สาวจึงเดินไปดู น้องหนูดี มีอาการกลัว สั่น พี่สาวเรา ใช้ผ้า ห่อตัว

เค้า แล้ว อุ้มขึ้นรถ เพราะถ้าปล่อยไว้ เค้าต้องโดนรถชนตายแน่นอน ใครนะช่าง

ใจร้ายเอาหนูมาปล่อยไว้กลางถนน แบบนี้

ตอนนี้ พี่สาวเรา เอาหนูดี มาดูแลที่บ้านชั่วคราวก่อน หนูดีเป็นหมาฉลาด คะ แสน

รู้ ให้มือเป้นทั้งสองข้างเลยคะ  ท่านใด สนใจจะรับอุปการะลูกหมา น่าตาน่ารัก

อย่างหนูดี บ้างมั้ยคะ

สนใจ อุปการะ น้องหนูดี
-ติดต่อ ส่งรูปบ้านมาที่ e mail: myself_acc@windowslive.com
-083-8035615 (แม่ไข่ตุ๋น)
-ขอคนที่รักน้องหมาจริงๆ นะคะ

ขอบคุณมากคะ

จากคุณ : แม่ไข่ตุ๋น
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 54 14:49:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com