Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โอ้บร๊ะเจ้า... หมางอกกก หลานๆบ้าน35 มารายงานตัวแล้วคร๊าบบบ ติดต่อทีมงาน

ท้าวความ... จากม๋าตัวเดิมที่เลี้ยงอยู่ ดันมีฮีทตอนที่เอาอีกตัวเข้ามา
ทำอะไรก็ไม่ได้ ต้องปล่อยเลยตามเลย
มาเห็นกะตาอีกที... ได้กันซะงั้น... -*-

ตอนแรกที่เห็นผมก็นึกอยู่ว่าคงจะไม่ติด เพราะเห็นยังมีฮีทอยู่
ที่ไหนได้ ท้องซะงั้น...

เมื่อคืนเจ้าหล่อนหามุมสงบ แต่กีดขวางทางจราจรเจ้าของมาก
ลงหลักปักฐาน หน้าห้องน้ำกะซิงค์น้ำล้างจาน
เอาแล้ว....เห็นทีจะไม่พ้นคืนนี้ซะแล้วซิ..(ผมนึก)

6 โมงเช้า...งัวเงียตื่นลงมา ได้เวลาที่ปล่อยออกไปข้างนอกบ้าน
แว่วเสียง งุ๊งหงิงๆ เอี๊ยวอ๊าวๆ ง้าวๆแง้วๆ (ม่ายช่ายยยย..นั่นมันแมวแล้ว -*-)
ตาตื่นมาทันใด !! รีบวิ่งลงมา...โอ๊ะ !! ลืมไป
วิ่งกลับเข้าห้องคว้าโทรเฉาะมา ถ่ายรูปๆ ต้องถ่ายเก็บไว้
พอไปถึงเห็นเจ้าหล่อนคลอดออกมาแล้ว4ตัว ซักพักก็งอกมาอีก1
แล้วก็ตามมาอีกหนึ่ง ผมเคยเห็นสัตว์คลอดลูกทางเคเบิ้ลทีวีหลายครั้งอยู่
แต่เพิ่งเคยเห็นจะจะต่อหน้าต่อตา ในระยะประชิดเป็นครั้งแรก
รู้สึกตื่นเต้น ตื่นตา ตื่นใจ+กังวล ในเวลาเดียวกัน, เพิ่งรู้แจ้งถึงสัญชาตญาณในความเป็นแม่เลย
สรุปได้มาทั้งหมด 6 โต๋ ด้วยกัน เป็นสีดำเหมือนแม่ 4 ตัว สีคอปเปอร์เหมือนพ่อ 2 ตัว

พ่อมันเป็นไซบี้ แม่มันเป็นลาบราดอร์+โกลเด้น (คนที่ให้มาบอกงั้น)
แม่มันตอนเด็กๆพอเหมือนกะต้นสายอยู่ แต่โตมาเหมือนจะกลายพันธุ์ 555

ลาบราดอร์+โกลเด้น = หมาเมือง ....
(ภาษาเหนือ ในที่นี้แปลว่า ม๋าพื้นถิ่น ม๋าบ้าน)

กลับมาๆ ต่อๆ ถึงไหนละนะ...
อ๋อ..ได้มา6ตัวแต่ถ่ายรูปไว้แค่2 แบ็ตโทรเฉาะดันหมดอี๊ก...วีดีอง วีดีโอก็ลืมถ่าย ชุลมุน ชุลเกมาก วิ่งขึ้นวิ่งลง
หาผ้า ผ้าก็ไม่มีทำไงดีฟระตรู ตัดสินใจเปิดตู้เสื้อผ้าคว้าเสื้อยืดมา3ตัว
ลงมือตัดด้วยกรรไกร แล้วเอามารอง
ดูอีกที Shit หาย... เสื้อตัวโปรด T^T ลืมดู 555

ตอนนี้โล่งใจไปเปราะนึง ที่หลานๆออกมาสัมผัสอากาศบนโลกได้อย่างหมดจด
กังวลอยู่ว่าเจ้าหล่อนจะเลี้ยงลูกได้รึเปล่า (ท้องแรก)
กัลวลว่าตอนเราไม่อยู่บ้านเค้าจะนอนทับลูกไม๊ (ผมอยู่บ้านคนเดียว)

พล่ามมาซะยืดยาว วันนี้เอารูปมาฝากกันให้ดูครับ

ปล.ผมอยู่เชียงใหม่อยากหากรงชั่วคราวให้พวกเค้าซักหน่อย
มีใครจะให้ยืมได้ไม๊ครับซัก 2-3 เดือน
(ปกติผมจะไม่ชอบเลี้ยงแบบใช้กรง ไม่อยากซื้อด้วยซี) แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 54 11:16:45

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 54 11:10:44

จากคุณ : 35 Single Period
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 54 10:59:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com