Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเมตตาด่วน ติดต่อทีมงาน

ในขณะที่ส่งข้อความนี้ผมกำลังจะออกไปนำสุนัขหลงทาง
ซึ่งถูกชนทับขาหักไปส่งที่โรงพยาบาลสัตว์ที่ผมนำสุนัข
ที่บ้านไปรักษาอยู่เป็นประจำ  ท้าวความนิดหน่อยครับ
ผมโม่ เป็นสมาชิกในนี้ซึ่งเคยรับอุปการะสุนัขจากคุณนางแมว
ที่เก็บสุนัขได้ ซึ่งตอนนี้เค้ามีลูกอีกหลายตัวแล้ว  ผมอยู่
หมู่บ้านปริญลักษณ์ บางบอน 54/127  แต่ผมไม่เข้ามานานแล้ว
งานยุ่งมากเลย     เข้าเรื่องครับ  คือเมื่อเช้าไปซื้อกับข้าว
กับแม่ค้าประจำ  ปรากฎว่ามีสุนัขนอนอยู่ข้างๆสีขาวอ้วน
ป้าแกบอกว่าตระเกรียกตระกายขึ้นมาจากถนน  พอไปจับดู
ก็พบว่าขาหักแล้วเดินไม่ได้ ( ลองยกขาเค้าดู )   เป็นครั้งที่2
ที่นำสุนัขได้รับบาดเจ็บไปโรงพยาบาล ตัวแรกเอาไปแต่ไม่ถึง
เสียชีวิตกลางทาง  
คือตอนนี้ที่เข้ามา Post คือต้องการความช่วยเหลือจากมูลนิธิ
กองทุน หรือ ความเมตตาจากเพื่อนๆ สมาชิกในนี้ช่วยสมทบทุน
ค่ารักษา  เนื่องจากค่ารักษาน่าจะหลายบาทอยู่ดูอาการแล้ว
หลังจากรักษาแล้วคงต้องหาผู้อุปการะต่อไป
เนื่องจากผมมี 3 ตัวแล้วอยู่ทาวน์เฮาส์ เสียงจะดังมาก
ถ้ายังไงเดี๋ยวผมจะมาเพิ่มเติมรายละเอียด
ส่วน รพ.ชื่อ ฮาเลลูยา  02-899-7070 อยู่ถนนกาญจนาภิเษก
ส่วนรูปเดี๋ยวจะกลับมาใส่ให้ดูครับต้องไปปรับขนาด

ขอบคุณล่วงหน้ากับผู้มีร่วมบริจาคครับ
ยังไงCase นี้ผมจะคอยมารายงานเสมอๆนะครับ

หมายเลขโทรศัพท์ผม 081-848-2301

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 54 22:26:35

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 54 08:45:22

จากคุณ : กามาง
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 54 08:17:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com