Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุดสายป่านของแม่โมเช่ แม่ด่าง แม่สวนลุมในการรั้งเพื่อหาบ้านครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งแต่มีเคสน้องหมาแมวสวนลุมไนท์ ที่เราและพี่ๆที่เมตตาหลายๆท่านได้เข้าไปช่วยขนย้าย

หมาแมวหลายสิบชีวิตเพื่อย้ายออกจากสวนลุมไนท์ ก่อนที่พวกเค้าจะอดตายหรือว่าโดนยาเบื่อ

หลายครั้งที่เก๋มาขอบ้านให้กับลุกๆของหมาสวนลุม เด็กๆได้รับความเมตตาหาบ้านได้ตาม

วาสนาของแต่ละตัว แต่หมาโตนั้นหาไม่ได้จริงๆ ก็ต้องเอาไปไว้ในที่ที่เราไม่รู้ว่าจะดูแลพวกเค้า

ได้ดีขนาดใหน ก็ยังดีกว่าให้อยู่ในกรงไปตลอดชีวิต ค่าใช้จ่ายยังคงมีอย่างต่อเนื่องแต่เพื่อหมา

ที่เข้าไปช่วยก็ต้องทำให้ดีที่สุด พี่ๆหลายท่านก็ต้องมาลำบากเพราะเรา ท้อเหลือเกิน สงสารพี่ๆ

และตัวเอง แต่ทุกคนก็ยังให้กำลังใจกันและกันบอกว่าเพื่อหมา เราก็ต้องสู้กันต่อไป

ครั้งนี้เก๋มาขอบ้านให้กับแม่โมเช่ แม่สวนลุม แม่ด่าง ทั้ง 3 ตัวซึ่งลูกๆของพวกเค้าได้บ้านที่

อบอุ่นไปแล้ว แต่พวกเค้าไม่มีที่ไปจริงๆ ที่ที่พวกเค้าคุ้นเคยก็ไม่มีอีกแล้ว คงต้องไปเป็นหมา

ข้างถนนจริงๆแล้วใช่มั้ย เก๋เองไม่รู้จะทำยังงัยจริงๆค่ะ มาขอความเมตตาจากเพื่อนๆผุ้ที่ยัง

สามารถรับหมาโตนิสัยดีอีกสักตัว สองตัวเพื่อให้พวกเค้ามีที่ปลอดภัยซุกหัวนอนได้บ้างมั้ยค่ะ

ถ้าใครยังพอไหว ติดต่อเก๋ 081-6654650 ขอบคุณค่ะ

ปล.เนื่องจากคอมเก๋พังโดนไวรัสทำให้รุปแม่สวนลุมไม่มีเดี๋ยวจะให้พี่เค้ามาโพสเพิ่มเติมนะค่ะ

เริ่มที่โมเช่นะค่ะ เป็นน้องหมานิสัยดี เข้ากับหมาแมวได้ ทำหมันแล้วค่ะ

จากคุณ : mu_ka_puk
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 54 22:17:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com