Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เศร้ามากค่ะ ผจก.ต่างฝ่ายสั่งพนง.ให้เอาสุนัขที่อยู่ในบริษัทไปปล่อยวัด ติดต่อทีมงาน

ที่บริษัทที่เราทำอยู่ทีหมาอยู่มาตั้งนานแล้ว บริษัทเรามีพื้นที่กว้างมากนะคะ 65 ไร่ มีหมาอยู 8 ตัว ลูกหมา 4 นอกนั้นโตหมดแล้ว  
       เราและพี่หลายคนรักและเอ็นดูพวกมันมาก เพราะความน่ารัก และไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร เพียงแต่ชอบมาวิ่งพันขา เวลาเห็นเรา หรือคนที่เคยให้อาหารเท่านั้น

วันหยุดยาว ปีใหม่  สงกรานต์  ที่ผ่านมา ก็เอาข้าวไปให้กินตลอด  แต่วันจันทร์ที่ผ่านมาบริษัทเราหยุดชดเชยแรงงาน เลยขับรถเอาข้าวไปให้กินที่บริษัท  
แต่ก็ต้องผิดหวัง และทั้งโกรธกลับมา เพราะผจก.ฝ่ายนึงส่งให้คนขับรถบริษัท เอาไปปล่อยตั้งแต่วันศุกร์แล้ว เหลือแต่เจ้าเปรี้ยว และเจ้าวุ้นเส้นน้องหมาตัวเมีย ที่มุดไปซ่อนไม่ให้จับ
       เราเอาข้าวไปให้ด้วยความเสียใจ และน้ำตา ตอนมันเห็นเรา ก็นอนหงายท้องให้ลูบแล้วก็ร้องคราง เราดูออกว่ามันเศร้า

ความรู้สึกมันตื้อไปหมด คิดแต่ว่า พวกมันไปอยู่ที่ไหน และจะเป็นยังไง อยากไปเอามันกลับมา

ที่ผ่านมา หลงคิดมาตลอดว่า หมาพวกนี้ยังโชคดี มีหลังคาให้หลบฝน  และมีข้าวให้กิน ถึงแม้จะไม่ได้กินทุกวัน แต่ก็ยังดีกว่าหมาข้างถนน ตามกองขยะเยอะ

สิ่งที่เราไม่เข้าใจคือ  เมียของผจก.คนนั้นซึ่งทำงานในบริษัทเดียวกัน ก็รักหมามาก  เราก็เห็นเอาข้าวมาให้มาทุกวัน  แต่ทำไมเค้ายังทำได้ขนาดนี้
ผจก.ใหญ่ที่เข้ามาดูแลใหม่ ก็ไม่เห็นเค้าว่าอะไร ที่มีหมาอยู่ที่นี่ ใจเค้าทำด้วยอ่ะไรคะ  

ไม่เลี้ยงไม่ว่า  แต่ทำไมต้องทำร้ายเค้าด้วย บอกตรงๆ ว่าโกรธและแค้นมากค่ะ  วันนี้เราก็จะขี่มอไซด์ไปดู  แล้วเอาข้าวไปให้ แต่คงต้องฝากใครไปให้ เพราะไม่อยากเห็นภาพ  ตอนจากมา  

ขอบคุณนะคะ สำหรับพื้นที่ไว้ให้ระบายความอัดอั้น  และถ้าใครพอมีพื้นที่เลี้ยงสุนัขไทย เพศเมีย ก็ขอความกรุณาแจ้งได้เลยนะคะ ไว้จะเอารูปมาลงค่ะ  น่าตาน่ารัก นิสัยน่ารักค่ะ  ลูกสุนัขเพิ่งจะ สองเดือนค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 54 13:17:06

จากคุณ : ann_g
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 54 13:15:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com