Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ ขอความช่วยเหลือ กระต่ายป่วยค่ะ ++ ติดต่อทีมงาน

ประมาณเดือน ก.ค.2010 กระต่ายของเราคาดว่าเป็นฝีหนองค่ะ เลยพาไปหาหมอ หมอผ่าตัดขูดเอาหนองออกให้ ดูแลอยู่ประมาณเดือนกว่าก็หายมีขนขึ้น กระต่ายเราแฮปปี้ดี

ต่อมาเดือนพ.ย. 2010 ฝีหนองมันกลับมาอีกแล้วทีเดิมเลย พาไปขูดหนองออกให้ ดูแลทายาให้ อย่างดี เดือนนึงขนก็ขึ้น กระต่ายแฮ้ปปี้เหมือนเดิม

ต่อมาอีกเดือน ก.พ. 2011 มีฝีหนองที่เดิมอีกแล้วว แต่ช่วงนั้นเรางานยุ่งมากๆเลยไม่ได้พาไปหาหมอ ประกอบกับเคยพาไปหา 2 ครั้งแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม คิดว่าคงไม่เป็นอะไรมาก

เลยมาเดือน เม.ย. 2011 ฝีหนองโตขึ้นมากกกแต่ไม่โตลุกลามไปที่อื่น
ฝีหนองโตแล้วก็แตก กระต่ายกินอาหารได้ปกติเหมือนเดิม ร่าเริง

เดือน พ.ค. 2011 กระต่ายเริ่มไม่กินอาหาร ผอมลง  ไม่มีแรงพยุงตัวขึ้น
เราเริ่มรู้สึกไม่ดีประกอบกับงานไม่ยุ่งแล้ว เลยจะพาไปหาหมอ
แต่ไม่อยากไปหาหมอเดิม เพราะรักษาไม่หาย หายแค่ไม่กี่เดือนกลับมาเป็นใหม่อีกแล้ว ค่าใช้จ่ายผ่าตัด+ยา ก็หมดไปเยอะมากๆ

เลยค้นอากู๋ เจอคลีนิคของหมออ้อย ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนค่ะ
ใครเคยพากระต่ายไปหาบ้าง  แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ค่ะ
หรือถ้าใครรู้จักหมอกระต่ายเก่งๆ ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ
ตอนนี้อยากให้เค้าหายจริงๆ

ถามซะเยอะแยะ ขอบคุณเพื่อนๆ ล่วงหน้าด้วยนะคะ

จากคุณ : คุณนายเป็ด
เขียนเมื่อ : วันพืชมงคล 54 00:12:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com